ਯੂ ਪੀ ਸਰਕਾਰ ਦੀ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ਪ੍ਰਾਈਵੇਟ ਕੰਪਨੀ ਦੇ ਕਰਮਚਾਰੀ ਨੇ ਕੀਤੀ ਖੁਦਕੁਸ਼ੀ, ਲਿਖਿਆ- ਇਹ ਕਤਲ ਹੈ

17
यूपी सरकार की सोशल मीडिया देखने वाली निजी कंपनी के कर्मचारी पार्थ श्रीवास्तव ने आत्महत्या की (File Photo)

ਯੂ ਪੀ ਸਰਕਾਰ ਦੀ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ‘ਤੇ ਨਜ਼ਰ ਰੱਖਣ ਵਾਲੀ ਇਕ ਪ੍ਰਾਈਵੇਟ ਕੰਪਨੀ ਦਾ ਕਰਮਚਾਰੀ ਪਾਰਥ ਸ੍ਰੀਵਾਸਤਵ ਨੇ ਕੀਤੀ ਖੁਦਕੁਸ਼ੀ (ਫਾਈਲ ਫੋਟੋ)

ਲਖਨ News ਨਿ Newsਜ਼: ਆਤਮ ਹੱਤਿਆ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਪਾਰਥ ਨੇ ਖੁਦਕੁਸ਼ੀ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਟਵੀਟ ਕੀਤਾ ਕਿ ਇਹ ਕਤਲ ਹੈ। ਹਾਲਾਂਕਿ, ਇਹ ਟਵੀਟ ਬਾਅਦ ਵਿੱਚ ਮਿਟਾ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਸੀ. ਅਜੇ ਇਹ ਪਤਾ ਨਹੀਂ ਲੱਗ ਸਕਿਆ ਹੈ ਕਿ ਪਾਰਥ ਦੀ ਮੌਤ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਉਸ ਦੇ ਟਵੀਟ ਨੂੰ ਕਿਸ ਨੇ ਮਿਟਾ ਦਿੱਤਾ ਅਤੇ ਕਿਉਂ?

ਲਖਨ.. ਉੱਤਰ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਦੀ ਰਾਜਧਾਨੀ ਲਖਨ in ਵਿਚ ਯੂਪੀ ਸਰਕਾਰ ਦੇ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ਦੇ ਕਰਮਚਾਰੀ ਪਾਰਥ ਸ੍ਰੀਵਾਸਤਵ ਦੀ ਬੁੱਧਵਾਰ ਨੂੰ ਪੱਖੇ ਨਾਲ ਫਾਹਾ ਲੈ ਕੇ ਮੌਤ ਹੋ ਗਈ। ਇੰਦਰਾਨਗਰ ਥਾਣੇ ਦੇ ਇੰਸਪੈਕਟਰ ਅਜੈ ਪ੍ਰਕਾਸ਼ ਤ੍ਰਿਪਾਠੀ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਪਰਿਵਾਰ ਨੇ ਪਾਰਥ ਨੂੰ ਲੂਪ ਵਿਚੋਂ ਬਾਹਰ ਕੱ and ਕੇ ਲੋਹੀਆ ਹਸਪਤਾਲ ਪਹੁੰਚਾਇਆ, ਜਿਥੇ ਡਾਕਟਰਾਂ ਨੇ ਉਸ ਨੂੰ ਮ੍ਰਿਤਕ ਘੋਸ਼ਿਤ ਕਰ ਦਿੱਤਾ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਪਰਿਵਾਰ ਵਾਲਿਆਂ ਨੇ ਇਸ ਬਾਰੇ ਜਾਣਕਾਰੀ ਥਾਣੇ ਨੂੰ ਦਿੱਤੀ। ਸੂਚਨਾ ਮਿਲਣ ‘ਤੇ ਪੰਚਾਇਤਨਾਮਾ ਭਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਲਾਸ਼ ਦਾ ਪੋਸਟ ਮਾਰਟਮ ਕੀਤਾ ਗਿਆ। ਇੰਸਪੈਕਟਰ ਅਨੁਸਾਰ ਖੁਦਕੁਸ਼ੀ ਦੇ ਬਾਰੇ ਵਿੱਚ ਪਰਿਵਾਰ ਤੋਂ ਕੋਈ ਤਹਿਸੀਰ ਨਹੀਂ ਮਿਲੀ ਹੈ। ਪਾਰਥ ਦੀ ਭੈਣ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਉਸਨੂੰ ਬੁੱਧਵਾਰ ਸਵੇਰੇ ਖੁਦਕੁਸ਼ੀ ਦੇ ਟਵੀਟ ਨੂੰ ਵੇਖ ਕੇ ਪਾਰਥ ਦੇ ਦੋਸਤ ਨੇ ਬੁਲਾਇਆ ਸੀ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਪਾਰਥ ਦਾ ਕਮਰਾ ਖੋਲ੍ਹਿਆ ਗਿਆ ਅਤੇ ਉਹ ਫੰਗੇ ਫਾਹੇ ਦੀ ਸਹਾਇਤਾ ਨਾਲ ਲਟਕ ਰਿਹਾ ਸੀ. ਪਾਰਥ ਦਾ ਟਵੀਟ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ‘ਤੇ ਵੀ ਵਾਇਰਲ ਹੋ ਰਿਹਾ ਹੈ, ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਉਸਨੇ ਆਪਣਾ ਸੁਸਾਈਡ ਨੋਟ ਪੋਸਟ ਕੀਤਾ ਹੈ ਅਤੇ ਲਿਖਿਆ ਹੈ ਕਿ’ ਮੇਰੀ ਖੁਦਕੁਸ਼ੀ ਇੱਕ ਕਤਲ ਹੈ ‘। ਪਾਰਥ ਨੇ ਆਪਣੀ ਸੀਨੀਅਰ ਪੁਸ਼ਪੇਂਦਰ ਨੂੰ ਆਪਣੀ ਖੁਦਕੁਸ਼ੀ ਲਈ ਜ਼ਿੰਮੇਵਾਰ ਠਹਿਰਾਇਆ ਹੈ। ਉਸਨੇ ਪੁਸ਼ਪੇਂਦਰ ‘ਤੇ ਇਕ ਮਹਿਲਾ ਸਹਿਯੋਗੀ ਸ਼ੈਲਾਜਾ ਦਾ ਪੱਖ ਪੂਰਨ ਦਾ ਦੋਸ਼ ਲਾਇਆ ਹੈ। ਹਾਲਾਂਕਿ, ਇਸ ਟਵੀਟ ਨੂੰ ਥੋੜ੍ਹੀ ਦੇਰ ਬਾਅਦ ਮਿਟਾ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਸੀ. ਪਾਰਥ ਨੇ ਇਸ ਟਵੀਟ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਸਰਕਾਰੀ ਅਧਿਕਾਰੀ ਨੂੰ ਵੀ ਟੈਗ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਇਹ ਅਜੇ ਵੀ ਭੇਤ ਬਣਿਆ ਹੋਇਆ ਹੈ ਕਿ ਪਾਰਥ ਦੇ ਟਵੀਟ ਨੂੰ ਕਿਸ ਨੇ ਮਿਟਾ ਦਿੱਤਾ? ਪਾਰਥ ਦੀ ਭੈਣ ਦਾ ਦੋਸ਼ ਹੈ ਕਿ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਪਾਰਥ ਦਾ ਮੋਬਾਈਲ ਫੋਨ ਲੈ ਲਿਆ, ਇਸ ਲਈ ਪੁਲਿਸ ਟਵੀਟ ਨੂੰ ਡਿਲੀਟ ਕਰ ਸਕਦੀ ਹੈ। ਮਾਮਲਾ ਉਸ ਕੰਪਨੀ ਦੇ ਇੱਕ ਕਰਮਚਾਰੀ ਦੀ ਖੁਦਕੁਸ਼ੀ ਦਾ ਸੀ ਜਿਸ ਨੇ ਸਰਕਾਰ ਦੇ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ਸੈੱਲ ਨੂੰ ਵੇਖਿਆ, ਇਸ ਲਈ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ‘ਤੇ ਸਰਕਾਰ ਨੂੰ ਘੇਰਨ ਦਾ ਕੰਮ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਗਿਆ ਹੈ। ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ ਸਾਬਕਾ ਆਈਏਐਸ ਐਸਪੀ ਸਿੰਘ ਨੇ ਇਸ ਖੁਦਕੁਸ਼ੀ ‘ਤੇ ਸਰਕਾਰ ਦੇ ਸੂਚਨਾ ਵਿਭਾਗ ਦੇ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨੂੰ ਜ਼ੋਰਦਾਰ ਨਿਸ਼ਾਨਾ ਬਣਾਇਆ।
Source link

Gurbhej Singh Anandpuri
Author: Gurbhej Singh Anandpuri

ਮੁੱਖ ਸੰਪਾਦਕ

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

FOLLOW US

TRENDING NEWS

Advertisement

GOLD & SILVER PRICE

× How can I help you?
Verified by MonsterInsights