ਕੈਪਟਨ ਦੇ ਸਲਾਹਕਾਰ ਚਾਹਲ ਦੀ ਕੋਠੀ ‘ਤੇ ਤਾਇਨਾਤ ਕਾਂਸਟੇਬਲ ਮਸ਼ੂਕ ਸਣੇ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ

21

ਸਾਬਕਾ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਕੈਪਟਨ ਅਮਰਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਦੇ ਸਲਾਹਕਾਰ ਭਰਤਇੰਦਰ ਸਿੰਘ ਚਾਹਲ ਦੀ ਕੋਠੀ ਵਿਖੇ ਸੁਰੱਖਿਆ ਵਿੱਚ ਤਾਇਨਾਤ ਇੱਕ ਕਾਂਸਟੇਬਲ ਨੂੰ ਉਸਦੀ ਪਤਨੀ ਦੇ ਕਤਲ ਦੇ ਦੋਸ਼ ਵਿੱਚ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਕਾਂਸਟੇਬਲ ਨੇ ਆਪਣੀ ਪ੍ਰੇਮਿਕਾ ਨਾਲ ਮਿਲ ਕੇ ਇਸ ਘਟਨਾ ਨੂੰ ਅੰਜਾਮ ਦਿੱਤਾ ਸੀ, ਜਿਸ ਨੂੰ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਵੀ ਫੜ ਲਿਆ ਹੈ। ਖਾਸ ਗੱਲ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਦੋਵਾਂ ਦੋਸ਼ੀਆਂ ਨੇ ਘਟਨਾ ਨੂੰ ਹਾਦਸੇ ਵਰਗਾ ਬਣਾਉਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕੀਤੀ, ਪਰ ਪੁਲਿਸ ਜਾਂਚ ਵਿੱਚ ਸੱਚਾਈ ਸਾਹਮਣੇ ਆ ਗਈ।

ਦੋਸ਼ੀ ਸੰਦੀਪ ਸਿੰਘ ਸੰਗਰੂਰ ਦੇ ਖੇੜੀ ਗਿਲਣ ਪਿੰਡ ਦਾ ਵਸਨੀਕ ਹੈ, ਪ੍ਰੇਮਿਕਾ ਰਮਨਦੀਪ ਕੌਰ ਨਾਭਾ ਦੀ ਵਸਨੀਕ ਹੈ। ਦੱਸਿਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਦੋਸ਼ੀ ਨੇ ਉਸ ਨਾਲ ਵਿਆਹ ਵੀ ਕਰ ਲਿਆ ਹੈ। ਦੋਵਾਂ ਨੇ ਹਾਲ ਹੀ ਵਿੱਚ ਪਟਿਆਲਾ ਵਿੱਚ ਸਮਾਣਾ ਚੁੰਗੀ ਦੇ ਕੋਲ ਕਾਰ ਵਿੱਚ ਸੈਰ ਕਰ ਰਹੀ ਔਰਤ ਨੂੰ ਕੁਚਲ ਦਿੱਤਾ ਸੀ। ਪਹਿਲਾਂ ਪੁਲਿਸ ਇਸ ਨੂੰ ਸੜਕ ਹਾਦਸਾ ਮੰਨ ਰਹੀ ਸੀ। ਬਾਅਦ ਦੀ ਜਾਂਚ ਤੋਂ ਪਤਾ ਲੱਗਾ ਕਿ ਇਹ ਯੋਜਨਾਬੱਧ ਕਤਲ ਸੀ। ਦੋਵਾਂ ਮੁਲਜ਼ਮਾਂ ਨੂੰ ਅਦਾਲਤ ਵਿੱਚ ਪੇਸ਼ ਕਰਕੇ ਤਿੰਨ ਦਿਨ ਦੇ ਰਿਮਾਂਡ ‘ਤੇ ਲਿਆ ਗਿਆ ਹੈ।

ਮਾਡਲ ਟਾਊਨ ਪੁਲਿਸ ਚੌਕੀ ਇੰਚਾਰਜ ਜੈਦੀਪ ਸ਼ਰਮਾ ਅਤੇ ਜਾਂਚ ਅਧਿਕਾਰੀ ਸਤਵੰਤ ਸਿੰਘ ਰੰਧਾਵਾ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ 18 ਸਤੰਬਰ, 2021 ਨੂੰ 30 ਸਾਲਾ ਮਨਪ੍ਰੀਤ ਕੌਰ ਵਾਸੀ ਲੋਅਰ ਮਾਲ, ਜੋ ਪਟਿਆਲਾ ਕੋਰਟ ਵਿੱਚ ਸਟੈਨੋ ਦਾ ਕੰਮ ਕਰ ਰਹੀ ਸੀ, ਨੂੰ ਦੋਸ਼ੀ ਨੇ ਕੁਚਲ ਦਿੱਤਾ। ਉਹ ਸਮਾਣਾ ਓਕਟ੍ਰੋਈ ਵਿਖੇ ਬੱਸ ਤੋਂ ਉਤਰ ਕੇ ਪੋਲੋ ਗਰਾਂਡ ਵੱਲ ਜਾ ਰਹੀ ਸੀ। ਰਾਹਗੀਰਾਂ ਵੱਲੋਂ ਉਸ ਨੂੰ ਹਸਪਤਾਲ ਲਿਜਾਇਆ ਗਿਆ, ਪਰ ਉੱਥੇ ਉਸ ਦੀ ਮੌਤ ਹੋ ਗਈ।

Gurbhej Singh Anandpuri
Author: Gurbhej Singh Anandpuri

ਮੁੱਖ ਸੰਪਾਦਕ

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

FOLLOW US

TRENDING NEWS

Advertisement

GOLD & SILVER PRICE

× How can I help you?