ਯੂਕਰੇਨ ਦੀ ਕਿਸਮਤ ਦਾ ਫੈਸਲਾ ਹੁਣ ਹੋ ਰਿਹਾ ਹੈ :ਜ਼ੇਲੇਨਸਕੀ

12

ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ 27 ਫਰਵਰੀ ( ਨਜ਼ਰਾਨਾ ਨਿਊਜ਼ ਨੈੱਟਵਰਕ ) ਯੂਕਰੇਨ ਦੇ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਵੋਲੋਦੀਮੀਰ ਜ਼ੇਲੇਨਸਕੀ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਉਹ “ਤਬਲੀਸੀ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਸਾਰਿਆਂ ਦਾ ਧੰਨਵਾਦੀ ਹੈ ਜੋ ਯੂਕਰੇਨ ਦੇ ਸਮਰਥਨ ਵਿੱਚ ਅਤੇ ਯੁੱਧ ਦੇ ਵਿਰੁੱਧ ਆਏ ਹਨ।” ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਨੇ ਟਵਿੱਟਰ ‘ਤੇ ਲਿਖਿਆ “ਸ਼ਾਨਦਾਰ ਜਾਰਜੀਅਨ ਲੋਕ ਜੋ ਸਮਝਦੇ ਹਨ ਕਿ ਦੋਸਤਾਂ ਦਾ ਸਮਰਥਨ ਕੀਤਾ ਜਾਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ! ਦਰਅਸਲ, ਅਜਿਹੇ ਸਮੇਂ ਹੁੰਦੇ ਹਨ ਜਦੋਂ ਨਾਗਰਿਕ ਸਰਕਾਰ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦੇ, ਪਰ ਬਿਹਤਰ ਸਰਕਾਰ ਹੁੰਦੇ ਹਨ।

ਜਿਵੇਂ ਹੀ ਰੂਸੀ ਫੌਜਾਂ ਕੀਵ ਵੱਲ ਵਧੀਆਂ, ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਵੋਲੋਡੀਮਿਰ ਜ਼ੇਲੇਨਸਕੀ ਨੇ ਮਦਦ ਲਈ ਇੱਕ ਬੇਨਤੀ ਜਾਰੀ ਕੀਤੀ ਅਤੇ ਕਿਹਾ “ਯੂਕਰੇਨ ਦੀ ਕਿਸਮਤ ਦਾ ਫੈਸਲਾ ਹੁਣ ਹੋ ਰਿਹਾ ਹੈ,”

ਜ਼ੇਲੇਨਸਕੀ ਨੇ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ‘ਤੇ ਇੱਕ ਸੰਬੋਧਨ ਵਿੱਚ ਕਿਹਾ। “ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਧਿਆਨ ਕੀਵ ‘ਤੇ ਹੈ – ਸਾਨੂੰ ਰਾਜਧਾਨੀ ਨਹੀਂ ਗੁਆਉਣੀ ਚਾਹੀਦੀ। ਦੁਸ਼ਮਣ ਸਾਡੇ ਵਿਰੋਧ ਨੂੰ ਤੋੜਨ ਲਈ ਹਰ ਸੰਭਵ ਤਾਕਤ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰੇਗਾ। ਉਹ ਔਖੇ ਅਤੇ ਔਖੇ ਹੋਣਗੇ। ਉਹ ਪੂਰੇ ਪੈਮਾਨੇ ਦਾ ਤੂਫਾਨ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰਨਗੇ। ”ਧਮਾਕਿਆਂ, ਹਵਾਈ ਹਮਲੇ ਦੇ ਸਾਇਰਨ ਅਤੇ ਗੋਲੀਬਾਰੀ ਦੀ ਆਵਾਜ਼ ਨੇ ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਨੂੰ ਕੀਵ ਵਿੱਚ ਆਤਮ ਵਿਸ਼ਵਾਸ਼ ਭਰ ਦਿੱਤਾ। ਯੂਰਪੀਅਨ ਲੋਕਤੰਤਰ ‘ਤੇ ਬਿਨਾਂ ਭੜਕਾਹਟ ਦੇ ਹਮਲੇ ਦੇ ਵਿਰੁੱਧ ਵਿਸ਼ਵਵਿਆਪੀ ਪ੍ਰਤੀਕਰਮ ਦੇ ਰੂਪ ਵਿੱਚ ਰੂਸੀ ਸੈਨਿਕਾਂ ਨੇ ਸ਼ਹਿਰ ‘ਤੇ ਹਮਲਾ ਕੀਤਾ।

Gurbhej Singh Anandpuri
Author: Gurbhej Singh Anandpuri

ਮੁੱਖ ਸੰਪਾਦਕ

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

FOLLOW US

TRENDING NEWS

Advertisement

GOLD & SILVER PRICE

× How can I help you?