ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਦੀ ਪਤਨੀ ਨੇ ਦਿੱਲੀ ਦੇ ਉਪ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਮਨੀਸ਼ ਸਿਸੋਦੀਆ ਖ਼ਿਲਾਫ਼ ਠੋਕਿਆ 100 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਦਾ ਮਾਣਹਾਨੀ ਮੁਕੱਦਮਾ

13

ਅਸਾਮ ਦੇ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਹਿਮਾਂਤਾ ਬਿਸਵਾ ਸਰਮਾ ਦੀ ਪਤਨੀ ਰਿਨੀਕੀ ਭੂਯਾਨ ਸਰਮਾ ਨੇ ਮੰਗਲਵਾਰ ਨੂੰ ਦਿੱਲੀ ਦੇ ਉਪ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਮਨੀਸ਼ ਸਿਸੋਦੀਆ ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਸਿਵਲ ਜੱਜ ਕੋਰਟ, ਕਾਮਰੂਪ (ਮੈਟਰੋ), ਗੁਹਾਟੀ ਵਿੱਚ 100 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਦਾ ਸਿਵਲ ਮਾਣਹਾਨੀ ਦਾ ਮੁਕੱਦਮਾ ਦਾਇਰ ਕੀਤਾ। ਆਪ ਨੇਤਾ ਸਿਸੋਦੀਆ ਨੇ 4 ਜੂਨ ਨੂੰ ਇੱਕ ਪ੍ਰੈਸ ਕਾਨਫਰੰਸ ਵਿੱਚ ਦੋਸ਼ ਲਾਇਆ ਕਿ ਅਸਾਮ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਦੀ ਪਤਨੀ ਦੀਆਂ ਫਰਮਾਂ ਅਤੇ ਪੁੱਤਰ ਦੇ ਕਾਰੋਬਾਰੀ ਭਾਈਵਾਲ ਨੂੰ ਪੀਪੀਈ ਕਿੱਟਾਂ ਦੀ ਸਪਲਾਈ ਕਰਨ ਲਈ ਮਾਰਕੀਟ ਰੇਟਾਂ ਤੋਂ ਉੱਪਰ ਠੇਕੇ ਦਿੱਤੇ ਸਨ ਜਦੋਂ ਕੋਵਿਡ -19 ਮਹਾਂਮਾਰੀ ਸੀ।

ਰਿਨੀਕੀ ਭੂਯਾਨ ਸਰਮਾ ਦੇ ਵਕੀਲ ਪਦਮਧਰ ਨਾਇਕ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਉਮੀਦ ਹੈ ਕਿ ਬੁੱਧਵਾਰ ਨੂੰ ਕੇਸ ਦੀ ਸੂਚੀ ਹੋਵੇਗੀ ਅਤੇ ਉਹ ਅੱਗੇ ਵਧਣਗੇ।

ਹਿਮੰਤ ਬਿਸਵਾ ਸਰਮਾ ਨੇ ਪਹਿਲਾਂ ਕਿਹਾ ਸੀ ਕਿ ਉਹ ‘ਆਪ’ ਨੇਤਾ ਦੇ ਦੋਸ਼ਾਂ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸਿਸੋਦੀਆ ਵਿਰੁੱਧ ਕਾਨੂੰਨੀ ਕਾਰਵਾਈ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰਨਗੇ। ਆਪਣੇ ਸਪੱਸ਼ਟੀਕਰਨ ਵਿੱਚ, ਅਸਾਮ ਦੇ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਸੀ, “ਉਸ ਸਮੇਂ ਜਦੋਂ ਪੂਰਾ ਦੇਸ਼ 100 ਸਾਲਾਂ ਵਿੱਚ ਸਭ ਤੋਂ ਭੈੜੀ ਮਹਾਂਮਾਰੀ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਕਰ ਰਿਹਾ ਸੀ, ਅਸਾਮ ਕੋਲ ਸ਼ਾਇਦ ਹੀ ਕੋਈ PPE ਕਿੱਟਾਂ ਸਨ। ਮੇਰੀ ਪਤਨੀ ਨੇ ਅੱਗੇ ਆਉਣ ਦੀ ਹਿੰਮਤ ਕੀਤੀ ਅਤੇ ਲਗਭਗ 1,500 PPE ਕਿੱਟਾਂ ਮੁਫ਼ਤ ਦਾਨ ਕੀਤੀਆਂ। ਜਾਨ ਬਚਾਉਣ ਲਈ ਸਰਕਾਰ ਨੂੰ ਖਰਚਾ ਦੇਣਾ ਹੈ। ਉਸਨੇ ਇੱਕ ਪੈਸਾ ਵੀ ਨਹੀਂ ਲਿਆ।”

ਪੀਪੀਈ ਕਿੱਟਾਂ ਦੀ ਸਪਲਾਈ ਵਿੱਚ ਬੇਨਿਯਮੀਆਂ ਦੇ ਦੋਸ਼ਾਂ ‘ਤੇ ਪ੍ਰਤੀਕਿਰਿਆ ਕਰਦੇ ਹੋਏ, ਸਰਮਾ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਪੀਪੀਈ ਕਿੱਟਾਂ “ਸਰਕਾਰ ਨੂੰ ਤੋਹਫੇ ਵਿੱਚ ਦਿੱਤੀਆਂ ਗਈਆਂ ਸਨ” ਅਤੇ ਉਸਦੀ ਪਤਨੀ ਦੀ ਕੰਪਨੀ ਨੇ ਇਸਦੇ ਲਈ “ਕੋਈ ਬਿੱਲ ਨਹੀਂ ਉਠਾਇਆ”।

ਸਿਸੋਦੀਆ ਨੇ ਫਿਰ NHM-ਅਸਾਮ ਮਿਸ਼ਨ ਡਾਇਰੈਕਟਰ ਐਸ ਲਕਸ਼ਮਣਨ ਤੋਂ JCB ਇੰਡਸਟਰੀਜ਼ ਨੂੰ ਸੰਬੋਧਿਤ ਕੀਤਾ ਇੱਕ ਬਿੱਲ ਸਾਂਝਾ ਕੀਤਾ ਸੀ ਅਤੇ ਕਿਹਾ ਸੀ, “ਮਾਨਯੋਗ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਹਿਮੰਤ ਬਿਸਵਾ ਜੀ! ਇੱਥੇ ਤੁਹਾਡੀ ਪਤਨੀ ਦਾ ਜੇਸੀਬੀ ਇੰਡਸਟਰੀਜ਼ ਦੇ ਨਾਮ ‘ਤੇ 5000 ਕਿੱਟਾਂ 990/ ‘ਤੇ ਖਰੀਦਣ ਦਾ ਠੇਕਾ ਹੈ। – ਪ੍ਰਤੀ ਕਿੱਟ… ਮੈਨੂੰ ਦੱਸੋ, ਕੀ ਇਹ ਕਾਗਜ਼ ਝੂਠਾ ਹੈ? ਕੀ ਸਿਹਤ ਮੰਤਰੀ ਵਜੋਂ ਆਪਣੀ ਪਤਨੀ ਦੀ ਕੰਪਨੀ ਨੂੰ ਟੈਂਡਰ ਖਰੀਦ ਆਰਡਰ ਦੇਣਾ ਭ੍ਰਿਸ਼ਟਾਚਾਰ ਨਹੀਂ ਹੈ?”

ਹਿਮਾਂਤਾ ਬਿਸਵਾ ਸਰਮਾ ਦੀ ਪਤਨੀ ਰਿੰਕੂ ਭੂਯਾਨ ਸਰਮਾ ਨੇ ਪਹਿਲਾਂ ਸਿਸੋਦੀਆ ਦੇ ਦੋਸ਼ਾਂ ‘ਤੇ ਸਪੱਸ਼ਟੀਕਰਨ ਜਾਰੀ ਕੀਤਾ ਸੀ।

“ਮਹਾਂਮਾਰੀ ਦੇ ਪਹਿਲੇ ਹਫ਼ਤੇ, ਅਸਾਮ ਕੋਲ ਇੱਕ ਵੀ ਪੀਪੀਈ ਕਿੱਟ ਉਪਲਬਧ ਨਹੀਂ ਸੀ। ਇਸ ਗੱਲ ਨੂੰ ਧਿਆਨ ਵਿੱਚ ਰੱਖਦੇ ਹੋਏ, ਮੈਂ ਇੱਕ ਵਪਾਰਕ ਜਾਣਕਾਰ ਨਾਲ ਸੰਪਰਕ ਕੀਤਾ ਅਤੇ ਬਹੁਤ ਮਿਹਨਤ ਨਾਲ NHM ਨੂੰ ਲਗਭਗ 1500 ਪੀਪੀਈ ਕਿੱਟਾਂ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕੀਤੀਆਂ। ਬਾਅਦ ਵਿੱਚ, ਮੈਂ। NHM ਨੂੰ ਮੇਰੇ CSR ਦੇ ਹਿੱਸੇ ਵਜੋਂ ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦਾ ਇਲਾਜ ਕਰਨ ਲਈ ਲਿਖਿਆ। ਮੈਂ ਸਪਲਾਈ ਵਿੱਚੋਂ ਇੱਕ ਪੈਸਾ ਵੀ ਨਹੀਂ ਲਿਆ।

Gurbhej Singh Anandpuri
Author: Gurbhej Singh Anandpuri

ਮੁੱਖ ਸੰਪਾਦਕ

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

FOLLOW US

TRENDING NEWS

Advertisement

GOLD & SILVER PRICE

× How can I help you?