ਯੂਕਰੇਨ ਵਿੱਚ ਫਸੇ ਭਾਰਤੀ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਸਲਾਮਤੀ ਲਈ ਭਾਜਪਾ ਨੇ ਮੰਦਿਰ ਸਤਿ ਨਰਾਇਣ ਵਿਖੇ ਕੀਤੀ ਪ੍ਰਾਥਨਾ

21

“ਖੋਜੇਵਾਲ ਅਤੇ ਪਾਸੀ ਨੇ ਯੂਕਰੇਨ ਵਿੱਚ ਫਸੇ ਪੰਜਾਬੀਆਂ ਲਈ ਖੋਲਿਆ ਦਿਲ,ਮਦਦ ਲਈ ਜਾਰੀ ਕੀਤੇ ਫ਼ੋਨ ਨੰਬਰ”

ਕਪੂਰਥਲਾ 26 ਫਰਵਰੀ ( ਨਜ਼ਰਾਨਾ ਨਿਊਜ਼ ਨੈੱਟਵਰਕ ) ਰੂਸ-ਯੂਕਰੇਨ ਸੰਕਟ ਦੇ ਵਿੱਚ ਯੂਕਰੇਨ ਵਿੱਚ ਫਸੇ ਭਾਰਤੀ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਸਲਾਮਤੀ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਸ਼ਹਿਰ ਵਿੱਚ ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਨੂੰ ਭਾਜਪਾ ਦੇ ਆਗੂਆਂ ਨੇ ਮੰਦਿਰ ਸਤਿਨਰਾਇਣ ਵਿਖੇ ਮਾਤਾ ਰਾਣੀ ਦੇ ਸ਼੍ਰੀਚਰਨਾਂ ਵਿੱਚ ਪ੍ਰਾਥਨਾ ਕਰਕੇ ਯੂਕਰੇਨ ਵਿੱਚ ਫਸੇ ਭਾਰਤੀ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਸਲਾਮਤੀ ਲਈ ਪ੍ਰਾਥਨਾ ਕੀਤੀ।ਇਸ ਮੌਕੇ ਤੇ ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਪ੍ਰਧਾਨ ਰਾਜੇਸ਼ ਪਾਸੀ ਅਤੇ ਸਾਬਕਾ ਚੇਅਰਮੈਨ ਤੇ ਭਾਜਪਾ ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਉਪਪ੍ਰਧਾਨ ਰਣਜੀਤ ਸਿੰਘ ਖੋਜੇਵਾਲ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਹ ਯੂਕਰੇਨ ਵਿੱਚ ਫਸੇ ਭਾਰਤੀਆਂ ਦੀ ਸੁਰੱਖਿਆ ਲਈ ਪ੍ਰਾਥਨਾ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ।ਉਪਰੋਕਤ ਆਗੂਆਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਰੁਸ-ਯੂਕਰੇਨ ਸੰਕਟ ਵਿੱਚ ਫਸੇ ਭਾਰਤੀਆਂ ਨੂੰ ਵਾਪਸ ਲਿਆਉਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ਦੁਆਰਾ ਕੀਤਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ,ਲੇਕਿਨ ਉੱਥੇ ਜਹਾਜ਼ ਉਤਾਰਣ ਦੀ ਹਾਲਤ ਨਹੀਂ ਹੈ।ਨਾਲ ਹੀ ਉਨ੍ਹਾਂਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਭਾਰਤ ਸ਼ਾਂਤੀ ਚਾਹੁੰਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਦੋਨਾਂ ਦੇਸ਼ਾਂ ਨੂੰ ਗੱਲਬਾਤ ਨਾਲ ਮਸਲੇ ਦਾ ਹੱਲ ਕੱਢਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ।ਯੁੱਧ ਦੀ ਹਾਲਤ ਨਹੀਂ ਹੋਣੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ।ਉਪਰੋਕਤ ਆਗੂਆਂ ਨੇ ਕਿਹਾ, ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਪਰਾਮਰਸ਼ ਜਾਰੀ ਕੀਤਾ ਸੀ।ਯੂਕਰੇਨ ਤੋਂ ਭਾਰਤੀਆਂ ਨੂੰ ਲਿਆਉਣ ਲਈ ਜਹਾਜ਼ ਭੇਜੇ ਗਏ ਹਨ,ਪਰ ਉੱਥੇ ਜਹਾਜ਼ ਨੂੰ ਉਤਾਰਣ ਦੀ ਹਾਲਤ ਨਹੀਂ ਹੈ।ਭਾਜਪਾ ਆਗੂਆਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਯੁੱਧ ਨਾਲ ਕਿਸੇ ਵੀ ਦੇਸ਼ ਦਾ ਭਲਾ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦਾ।ਇਸ ਵਿੱਚ ਨਿਰਦੋਸ਼ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਜਾਨ ਜਾਂਦੀ ਹੈ।ਰੂਸ ਅਤੇ ਯੂਕਰੇਨ ਦੇ ਵਿੱਚ ਜੋ ਵੀ ਵਿਵਾਦ ਹੈ ਉਹ ਗੱਲਬਾਤ ਦੇ ਜਰਿਏ ਨਿੱਬੜ ਜਾਵੇ ਤਾਂ ਅਣਗਿਣਤ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਜਿੰਦਗੀ ਬੱਚ ਸਕਦੀ ਹੈ।ਭਾਜਪਾ ਆਗੂਆਂ ਨੇ ਕਹਾਕਿ ਦੋ ਦੇਸ਼ਾਂ ਦੇ ਵਿੱਚ ਚੱਲ ਰਹੀ ਜੰਗ ਮਹਾਂਯੁੱਧ ਦਾ ਰੂਪ ਨਾ ਲਵੇ,ਇਸਦੇ ਲਈ ਸਾਰੇ ਦੇਸ਼ਾਂ ਨੂੰ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰਨੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ। ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਯੂਕਰੇਨ ਵਿੱਚ ਫਸੇ ਪੰਜਾਬੀਆਂ ਅਤੇ ਇੱਥੇ ਬੈਠੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਪਰਿਵਾਰਾਂ ਦੀ ਮਦਦ ਕਰਣ ਲਈ ਭਾਜਪਾ ਆਗੂਆਂ ਵਲੋਂ ਫ਼ੋਨ ਨੰਬਰ ਜਾਰੀ ਕੀਤੇ ਗਏ ਹਨ,ਤਾਂਕਿ ਉਹ ਕਿਸੇ ਵੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਹਾਸਲ ਕਰ ਸਕਣ ਅਤੇ ਮਦਦ ਲੈ ਸਕਣ।ਭਾਜਪਾ ਵਲੋਂ ਭਾਜਪਾ ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਪ੍ਰਧਾਨ ਰਾਜੇਸ਼ ਪਾਸੀ ਅਤੇ ਸਾਬਕਾ ਚੇਅਰਮੈਨ ਅਤੇ ਭਾਜਪਾ ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਉਪਪ੍ਰਧਾਨ ਰਣਜੀਤ ਸਿੰਘ ਖੋਜੇਵਾਲ ਵਲੋਂ ਯੁਕਰੇਨ ਵਿੱਚ ਮੌਜੂਦ ਪੰਜਾਬੀਆਂ ਦੀ ਮਦਦ ਲਈ 94173-66901 ਅਤੇ 94170-45204 ਨੰਬਰ ਜਾਰੀ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ,ਜਿਸਦੇ ਨਾਲ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਮਦਦ ਕੀਤੀ ਜਾ ਸਕੇ।ਇਸ ਮੋਕੇ ਤੇ ਰਾਜੇਸ਼ ਪਾਸੀ ਜਿਲ੍ਹਾ ਪ੍ਰਧਾਨ ਸ ਰਣਜੀਤ ਸਿੰਘ ਖੋਜੇਵਾਲ, ਮੰਡਲ ਪ੍ਰਧਾਨ ਚੇਤਨ ਸੂਰੀ, ਨਿਰਮਲ ਸਿੰਘ ਨਾਹਰ, ਕਮਲ ਪ੍ਰਭਾਕਰ, ਯਸ਼ ਮਹਾਜਨ, ਰਾਜੇਸ਼ ਸੂਰੀ, ਰਾਜਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਧੰਜਲ, ਧਰਮਵੀਰ ਮਲਹੋਤਰਾ, ਰੋਸ਼ਨ ਸਭਰਵਾਲ ਵਿਵੇਕ ਸਿੰਘ ਬੈਂਸ ਸੰਜੇ ਲੂਥਰਾ, ਨੀਰੂ ਸ਼ਰਮਾ, ਕਪਿਲ ਧੀਰ, ਹਰਜੀਤ ਕੌਰ, ਅਤੇ ਹੋਰ ਹਾਜਰ ਸਨ।

Gurbhej Singh Anandpuri
Author: Gurbhej Singh Anandpuri

ਮੁੱਖ ਸੰਪਾਦਕ

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

FOLLOW US

TRENDING NEWS

Advertisement

GOLD & SILVER PRICE

× How can I help you?