ਸ਼ਹੀਦ ਭਗਤ ਸਿੰਘ ਦਾ ਮਾਤਰ ਨਾਮ ਲੈਣ ਨਾਲ ਹੀ ਸੀਨਾ ਗਰਵ ਨਾਲ ਚੋੜਾ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹੈ,ਰਣਜੀਤ ਸਿੰਘ ਖੋਜੇਵਾਲ/ਰਾਜੇਸ਼ ਪਾਸੀ

20

“ਭਾਜਪਾ ਆਗੂਆਂ ਨੇ ਦਿੱਤੀ ਭਗਤ ਸਿੰਘ,ਸੁਖਦੇਵ ਅਤੇ ਰਾਜਗੁਰੂ ਨੂੰ ਸ਼ਰਧਾਂਜਲੀ”

ਕਪੂਰਥਲਾ 24 ਮਾਰਚ ( ਨਜਰਾਨਾ ਨਿਊਜ਼ ਨੈੱਟਵਰਕ ) ਭਾਰਤੀ ਜਨਤਾ ਪਾਰਟੀ ਦੇ ਆਗੂਆਂ ਨੇ ਬੁੱਧਵਾਰ ਨੂੰ ਕ੍ਰਾਂਤੀਕਾਰੀ ਭਗਤ ਸਿੰਘ,ਸੁਖਦੇਵ ਅਤੇ ਰਾਜਗੁਰੂ ਦੀ ਸ਼ਹਾਦਤ ਨੂੰ ਪ੍ਰਣਾਮ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਧਰਧਾਂਜਲੀ ਭੇਂਟ ਕੀਤੀ।ਮੰਦਿਰ ਧਰਮ ਸਭਾ ਵਿਖੇ ਭਾਜਪਾ ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਪ੍ਰਧਾਨ ਰਾਜੇਸ਼ ਪਾਸੀ ਦੀ ਅਗਵਾਈ ਹੇਠ ਆਯੋਜਿਤ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਵਿੱਚ ਸਾਰੇ ਭਾਜਪਾ ਆਗੂਆਂ ਨੇ ਸ਼ਹੀਦਾਂ ਨੂੰ ਸ਼ਰਧਾਂਜਲੀ ਦਿੰਦੇ ਹੋਏ ਨੌਜਵਾਨਾਂ ਨੂੰ ਦੇਸ਼ ਲਈ ਕਾਰਜ ਕਰਣ ਦੀ ਅਪੀਲ ਕੀਤੀ।ਇਸ ਮੌਕੇ ਤੇ ਸਾਬਕਾ ਚੇਅਰਮੈਨ ਅਤੇ ਭਾਜਪਾ ਦੇ ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਉਪਪ੍ਰਧਾਨ ਰਣਜੀਤ ਸਿੰਘ ਖੋਜੇਵਾਲ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਅੱਜ ਦਾ ਦਿਨ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਇਤਹਾਸ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਮਹੱਤਵਪੂਰਣ ਦਿਨ ਹੈ।ਸਾਡੇ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਵੀਰ ਸਪੂਤਾਂ ਨੇ ਆਪਣਾ ਜੀਵਨ ਦੇਸ਼ ਲਈ ਕੁਰਬਾਨ ਕਰਕੇ ਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਆਜ਼ਾਦੀ ਦੀ ਅਲਖ ਪੈਦਾ ਕੀਤੀ।ਉਨ੍ਹਾਂਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਅੱਜ ਦੇ ਨੌਜਵਾਨਾਂ ਨੂੰ ਸਰਦਾਰ ਭਗਤ ਸਿੰਘ ਦੇ ਜੀਵਨ ਤੋਂ ਪ੍ਰੇਰਨਾ ਲੈਣ ਦੀ ਲੋੜ ਹੈ।ਉਨ੍ਹਾਂਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਦੇਸ਼ ਪ੍ਰੇਮ ਸ਼ਹੀਦ ਏ ਆਜਮ ਵਿੱਚ ਕੁੱਟ ਕੁੱਟ ਕੇ ਭਰਿਆ ਹੋਇਆ ਸੀ।ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਪ੍ਰਧਾਨ ਰਾਜੇਸ਼ ਪਾਸੀ ਅਤੇ ਰਣਜੀਤ ਸਿੰਘ ਖੋਜੇਵਾਲ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਅੱਜ ਅਸੀ ਜਿਸ ਆਜ਼ਾਦੀ ਦੇ ਨਾਲ ਸੁੱਖ-ਚੈਨ ਦੀ ਜਿੰਦਗੀ ਗੁਜਾਰ ਰਹੇ ਹਾਂ, ਉਹ ਅਣਗਿਣਤ ਜਾਣੇ ਅਣਜਾਣੇ ਦੇਸਭਗਤ ਯੋਧਿਆਂ ਕ੍ਰਾਂਤੀਕਾਰੀਆਂ ਦੇ ਤਿਆਗ, ਬਲੀਦਾਨ ਅਤੇ ਸ਼ਹਾਦਤਾਂ ਦੀ ਨੀਂਹ ਤੇ ਖੜੀ ਹੈ।ਅਜਿਹੇ ਹੀ ਅਮਰ ਕ੍ਰਾਂਤੀਕਾਰੀਆਂ ਵਿੱਚ ਸ਼ਹੀਦ ਭਗਤ ਸਿੰਘ ਸ਼ਾਮਿਲ ਸਨ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਨਾਮ ਲੈਣ ਨਾਲ ਹੀ ਸੀਨਾ ਗਰਵ ਨਾਲ ਚੋੜਾ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹੈ।ਉਹ ਅੱਜ ਵੀ ਨੌਜਵਾਨਾਂ ਦੇ ਵਿੱਚ ਸਭਤੋਂ ਜ਼ਿਆਦਾ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਪ੍ਰਿਅ ਹਨ।ਹਰ ਨੌਜਵਾਨ ਭਗਤ ਸਿੰਘ ਨਾਲ ਜੁੜੀ ਕਿਸੇ ਨਾ ਕਿਸੇ ਚੀਜ ਨੂੰ ਹਾਸਲ ਕਰਣਾ ਚਾਹੁੰਦਾ ਹੈ।ਉਨ੍ਹਾਂਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਅਜ਼ਾਦੀ ਦੇ ਦੀਵਾਨਿਆਂ ਦੀ ਇਸ ਸ਼ਹਾਦਤ ਨੂੰ ਅਸੀ ਕਦੇ ਨਹੀਂ ਭੁੱਲ ਸੱਕਦੇ। ਅਜ਼ਾਦੀ ਦੇ ਨਾਇਕਾਂ ਨੇ ਆਪਣੇ ਪ੍ਰਾਣਾਂ ਦਾ ਉਤਸਰਗ ਕਰਕੇ ਦੇਸ਼ਵਾਸੀਆਂ ਵਿੱਚ ਵੈਚਾਰਿਕ ਕ੍ਰਾਂਤੀਵਾਦੀ ਸ਼ੰਖਨਾਦ ਕੀਤਾ ਤਾਂਕਿ ਦੇਸ਼ ਅਜ਼ਾਦ ਹੋ ਸਕੇ ਅਤੇ ਭਾਰਤਵਾਸੀ ਇੱਕ ਅਜ਼ਾਦ ਅਤੇ ਸੰਮਾਨਜਨਕ ਜੀਵਨ ਜੀ ਸਕਣ।ਖੋਜੇਵਾਲ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਅੱਜ ਸਾਨੂੰ ਸ਼ਹੀਦਾਂ ਤੋਂ ਇੱਕ ਸਬਕ ਲੈਣ ਦਾ ਦਿਨ ਹੈ।ਜਿਵੇਂ ਭਗਤ ਸਿੰਘ,ਰਾਜਗੁਰੂ ਅਤੇ ਸੁਖਦੇਵ ਮਾਂ ਭਾਰਤੀ ਦੀ ਰੱਖਿਆ ਲਈ ਹੱਸਦੇ ਹੱਸਦੇ ਫ਼ਾਂਸੀ ਤੇ ਚੜ੍ਹ ਗਏ,ਕੀ ਅਜ਼ਾਦ ਭਾਰਤ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਸੁਪਨਿਆਂ ਨੂੰ ਸਾਕਾਰ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹੈ।ਕੀ ਅਸੀ ਇਨ੍ਹਾਂ ਸ਼ਹੀਦਾਂ ਦੇ ਸਪਣੀਆਂ ਦੇ ਭਾਰਤ ਦਾ ਨਿਰਮਾਣ ਕਰ ਰਹੇ ਹਾਂ।ਕੀ ਅਸੀ ਰਾਸ਼ਟਰ ਦੇ ਪ੍ਰਤੀ ਸਮਰਪਣ ਦਾ ਭਾਵ ਰੱਖਦੇ ਹਾਂ।ਕੀ ਸਾਡੇ ਅੰਦਰ ਰਾਸ਼ਟਰ ਸਭ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾ ਦੀ ਭਾਵਨਾ ਹੈ।ਜੇਕਰ ਹਾਂ ਤਾਂ ਅਸੀ ਇੱਕ ਸੱਚੇ ਰਾਸ਼ਟਰਭਗਤ ਹਾਂ।ਇਹ ਫਰਜ ਸਦਾ ਸਭ ਦਾ ਹੈ,ਜੇਕਰ ਹਰ ਇੱਕ ਭਾਰਤੀ ਆਪਣੇ ਆਪ ਤੋਂ ਪੁੱਛੇ ਕਿ ਅਸੀਂ ਰਾਸ਼ਟਰ ਨੂੰ ਕੀ ਦਿੱਤਾ ਅਤੇ ਇਸਦੀ ਬਿਹਤਰੀ ਲਈ ਕੀ ਕਰ ਸੱਕਦੇ ਹਾਂ,ਤਾਂ ਹੀ ਸਹੀ ਅਰਥਾ ਵਿੱਚ ਅਸੀ ਰਾਸ਼ਟਰ ਦੇ ਪ੍ਰਤੀ ਜਾਨ ਨਿਛਾਵਰ ਕਰਣ ਵਾਲੇ ਸ਼ਹੀਦਾਂ ਨੂੰ ਸ਼ਰਧਾਂਜਲੀ ਦੇ ਸਕਾਂਗੇ।ਇਸ ਮੌਕੇ ਤੇ ਭਾਜਪਾ ਸੂਬਾ ਕਾਰਜਕਾਰਨੀ ਦੇ ਮੈਂਬਰ ਯਗ ਦੱਤ ਐਰੀ, ਭਾਜਪਾ ਸੂਬਾ ਕਾਰਜਕਾਰਨੀ ਦੇ ਮੈਂਬਰ ਯਸ਼ ਮਹਾਜਨ, ਭਾਜਪਾ ਐਨਜੀਓ ਸੈੱਲ ਦੇ ਸੂਬਾ ਸਹਿ ਮੰਤਰੀ ਰਾਜੇਸ਼ ਮੰਨਣ,ਭਾਜਪਾ ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਉਪਪ੍ਰਧਾਨ ਪਵਨ ਧੀਰ, ਭਾਜਪਾ ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਸਕੱਤਰ ਰਿੰਪੀ ਸ਼ਰਮਾ,ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਉਪਪ੍ਰਧਾਨ ਐਡਵੋਕੇਟ ਪਿਊਸ਼ ਮਨਚੰਦਾ, ਅਸ਼ੋਕ ਮਾਹਲਾ,ਸਾਬਕਾ ਕੌਂਸਲਰ ਰਾਜਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਧੰਜਲ,ਅਸ਼ਵਨੀ ਤੁਲੀ,ਕਮਲ ਪ੍ਰਭਾਕਰ, ਗੌਰਵ ਮਹਾਜਨ, ਵਿਵੇਕ ਸਿੰਘ ਬੈਂਸ, ਨਿਰਮਲ ਸਿੰਘ ਨਾਹਰ,ਸੁਖਜਿੰਦਰ ਸਿੰਘ, ਆਭਾ ਆਨੰਦ, ਕੁਸਮ ਪਸਰੀਚਾ, ਭਾਜਪਾ ਮੰਡਲ ਸਕੱਤਰ ਧਰਮਬੀਰ ਬੌਬੀ ਮਲਹੋਤਰਾ, ਦੀਪਕ ਕੁਮਾਰ ਆਦਿ ਮੌਜੂਦ ਸਨ।

Gurbhej Singh Anandpuri
Author: Gurbhej Singh Anandpuri

ਮੁੱਖ ਸੰਪਾਦਕ

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

FOLLOW US

TRENDING NEWS

Advertisement

GOLD & SILVER PRICE

× How can I help you?