ਕੇਜਰੀਵਾਲ ਪੰਜਾਬ ਨੂੰ 1984 ਦੀ ਰਾਹ ਤੇ ਲੈ ਜਾ ਰਹੇ ਹਨ,ਰਣਜੀਤ ਸਿੰਘ ਖੋਜੇਵਾਲ

15

ਕਪੂਰਥਲਾ 6 ਮਈ ( ਨਜ਼ਰਾਨਾ ਨਿਊਜ਼ ਨੈੱਟਵਰਕ ) ਦਿੱਲੀ ਭਾਜਪਾ ਦੇ ਬੁਲਾਰੇ ਤੇਜਿੰਦਰ ਬੱਗਾ ਦੀ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰੀ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਸਾਬਕਾ ਚੇਅਰਮੈਨ ਅਤੇ ਭਾਜਪਾ ਦੇ ਜਿਲ੍ਹਾ ਉਪਪ੍ਰਧਾਨ ਰਣਜੀਤ ਸਿੰਘ ਖੋਜੇਵਾਲ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਜੋ ਵੀ ਕੇਜਰੀਵਾਲ ਤੋਂ ਸਵਾਲ ਪੁੱਛਦਾ ਹੈ,ਉਨ੍ਹਾਂਨੂੰ ਪੰਜਾਬ ਪੁਲਿਸ ਦਾ ਨੋਟਿਸ ਪਹੁੰਚ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਕਾਰਵਾਈ ਕੀਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ।ਪੰਜਾਬ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਪਿਤਾ ਦੇ ਨਾਲ ਬਦਸਲੂਕੀ ਕੀਤੀ ਅਤੇ ਬਿਨਾਂ ਪਗੜੀ ਦੇ ਬੱਗੇ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਗਈ।ਕੇਜਰੀਵਾਲ ਰਾਜਨੀਤੀ ਨੂੰ ਬਦਲਨ ਆਏ ਸਨ ਪਰ ਰਾਜਨੀਤੀ ਨੇ ਉਨ੍ਹਾਂਨੂੰ ਬਦਲ ਦਿੱਤਾ।ਪੰਜਾਬ ਪੁਲਿਸ ਦੇ ਕੋਲ ਹੁਣ ਕੇਜਰੀਵਾਲ ਦੇ ਹਥਿਆਰ ਦੇ ਰੂਪ ਵਿੱਚ ਕੰਮ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ।ਖੋਜੇਵਾਲ ਨੇ ਪੁੱਛਿਆ- ਬੱਗਾ ਦਾ ਦੋਸ਼ ਕੀ ਹੈ?ਕੀ ਉਹ ਅੱਤਵਾਦੀ ਹੈ?ਖੋਜੇਵਾਲ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਅਸੀ ਹੈਰਾਨ ਹਾਂ ਕਿ ਜਦੋਂ ਪੰਜਾਬ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਸਿੱਖ ਮੁੱਖਮੰਤਰੀ ਹੈ ਤਾਂ ਇੱਕ ਸਿੱਖ ਨੂੰ ਉਸਦੇ ਘਰ ਤੋਂ ਬਿਨਾਂ ਪਗੜੀ ਦੇ ਕਿਵੇਂ ਲੈ ਜਾਇਆ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ?ਖੋਜੇਵਾਲ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਕੇਜਰੀਵਾਲ ਖਤਰਨਾਕ ਹਨ।ਉਹ ਪੰਜਾਬ ਨੂੰ 1984 ਦੀ ਰਾਹ ਤੇ ਲੈ ਜਾ ਰਹੇ ਹਨ।ਉਨ੍ਹਾਂਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਪੁਲਿਸ ਕਨੂੰਨ ਦੇ ਦਾਇਰੇ ਤੋਂ ਬਾਹਰ ਕੰਮ ਨਹੀਂ ਕਰ ਸਕਦੀ।ਕਾਨੂੰਨ ਸਾਰੀਆਂ ਉੱਤੇ ਲਾਗੂ ਹੁੰਦਾ ਹੈ।ਇੱਕ ਸਿੱਖ ਸੂਬੇ ਦੀ ਪੁਲਿਸ ਇੱਕ ਸਿੱਖ ਦੀ ਬੇਇੱਜ਼ਤੀ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ।ਖੋਜੇਵਾਲ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਭਾਜਪਾ ਦੇ ਵਰਕਰ ਅਤੇ ਨੇਤਾ ਆਮ ਆਦਮੀ ਪਾਰਟੀ ਦੀ ਪੋਲ ਖੋਲ੍ਹਣ ਲਈ ਸੜਕਾਂ ਤੇ ਉਤਰੇ ਸਨ ਇਸ ਤੋਂ ਬੋਖਲਾ ਕੇ ਕੇਜਰੀਵਾਲ ਘੱਟੀਆ ਰਾਜਨੀਤੀ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ।ਉਨ੍ਹਾਂਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਅਸੀ ਆਪ ਸਰਕਾਰ ਦੀ ਵਾਅਦਾ ਖਿਲਾਫੀ ਦੇ ਬਾਰੇ ਵਿੱਚ ਜਨਤਾ ਨੂੰ ਇਹ ਦੱਸਣ ਲਈ ਸੜਕਾਂ ਤੇ ਉਤਰਾਂਗੇ ਕਿ ਆਮ ਆਦਮੀ ਪਾਰਟੀ ਕਿਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਨਾਲ ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਲੋਕਾ ਦੇ ਨਾਲ ਝੂਠੇ ਵਾਅਦੇ ਕਰਕੇ ਸੱਤਾ ਵਿੱਚ ਆਈ ਹੈ।ਉਨ੍ਹਾਂਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਬੱਗਾ ਦੇ ਪਿਤਾਜੀ ਦੇ ਮੁੰਹ ਵਿੱਚ ਕੱਪੜਾ ਠੂੰਸਿਆ ਗਿਆ,ਇਹ ਕੇਜਰੀਵਾਲ ਦਾ ਤੁਗਲਕੀ ਫਰਮਾਨ ਹੈ।ਉਨ੍ਹਾਂਨੇ ਇਹ ਵੀ ਕਿਹਾ ਕਿ ਬੱਗਾ ਨੂੰ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ ਉਹ ਕਨੂੰਨ ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਹੈ।ਖੋਜੇਵਾਲ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਜੇਕਰ ਸਰਕਾਰ ਤੋਂ ਸਵਾਲ ਪੁੱਛਣਾ ਜੁਰਮ ਹੈ ਤਾਂ ਬੀਜੇਪੀ ਦਾ ਹਰ ਵਰਕਰ ਇਹ ਜੁਰਮ ਹਜ਼ਾਰ ਵਾਰ ਕਰੇਗਾ।ਉਨ੍ਹਾਂਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਪੰਜਾਬ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਬੱਗਾ ਨੂੰ ਗ਼ੈਰਕਾਨੂੰਨੀ ਰੂਪ ਨਾਲ ਹਿਰਾਸਤ ਵਿੱਚ ਲਿਆ ਹੈ।ਨਾਲ ਹੀ ਬੱਗਾ ਦੇ ਪਿਤਾ ਦੇ ਨਾਲ ਬੇਰਹਿਮੀ ਨਾਲ ਮਾਰਕੁੱਟ ਵੀ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ।ਉਨ੍ਹਾਂਨੇ ਸਵਾਲ ਚੁੱਕਿਆ ਕਿ ਆਖਿਰ ਬੱਗਾ ਦੀ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰੀ ਅੱਜ ਕਿਉਂ ਕੀਤੀ ਗਈ,ਕਿਉਂਕਿ ਵੀਕੇਂਡ ਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂਨੂੰ ਜ਼ਮਾਨਤ ਨਹੀਂ ਮਿਲੇਗੀ।ਖੋਜੇਵਾਲ ਨੇ ਇਹ ਵੀ ਦਾਅਵਾ ਕੀਤਾ ਕਿ ਹਰਿਆਣਾ ਵਿੱਚ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰੀ ਕੀਤੇ ਗਏ ਖਾਲਿਸਤਾਨੀ ਲੋਕਾਂ ਦੀਆਂ ਜੜਾਂ ਫਿਰੋਜਪੁਰ ਵਿੱਚ ਹਨ,ਇਸਲਈ ਉਸ ਮਾਮਲੇ ਤੋਂ ਧਿਆਨ ਭਟਕਾਨ ਲਈ ਬੱਗਾ ਨੂੰ ਅੱਜ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰੀ ਕਰ ਲਿਆ। ਬਗਾ ਦਿਲੀ ਤੋ ਬੋਲੇ ਦਿਲੀ ਦੇ ਮੁਖ ਮੰਤਰੀ ਖਿਲਾਫ ਫੇਰ ਝੂਠਾ ਪਰਚਾ ਮੁਹਾਲੀ ਕਿਵੇ ।
ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਅਸਲ ਮੁਦਿਆ ਤੋ ਧਿਆਨ ਭਟਕਾੳਣ ਲਈ ਪੰਜਾਬ ਪੁਲਿਸ ਦੀ ਦੁਰਵਰਤੋ ਨਹੀ ਹੋਣੀ ਚਾਹੀਦੀ ।

Gurbhej Singh Anandpuri
Author: Gurbhej Singh Anandpuri

ਮੁੱਖ ਸੰਪਾਦਕ

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

FOLLOW US

TRENDING NEWS

Advertisement

GOLD & SILVER PRICE

× How can I help you?