ਅਮਰ ਰਹੇਗਾ ਕਾਰਗਿਲ ਯੁੱਧ ਦੇ ਸ਼ਹੀਦਾਂ ਦਾ ਨਾਮ–ਰਣਜੀਤ ਸਿੰਘ ਖੋਜੇਵਾਲ

20

ਕਾਰਗਿਲ ਯੁੱਧ ਦੇ ਸ਼ਹੀਦ ਸੈਨਿਕਾਂ ਨੂੰ ਭਾਜਪਾ ਨੇ ਦਿੱਤੀ ਸ਼ਰਧਾਂਜਲੀ,ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਬਹਾਦਰੀ ਨੂੰ ਕੀਤਾ ਯਾਦ

ਕਪੂਰਥਲਾ 27 ਜੁਲਾਈ ( ਨਜ਼ਰਾਨਾ ਨਿਊਜ਼ ਨੈੱਟਵਰਕ ) ਭਾਜਪਾ ਨੇ ਮੰਗਲਵਾਰ ਨੂੰ ਕਰਗਿਲ ਵਿਜੈ ਦਿਵਸ ਦੀ 23ਵੀ ਵਰ੍ਹੇ ਗੰਢ ਤੇ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਦੇ ਨਾਲ ਹੋਈ ਇਸ ਲੜਾਈ ਦੇ ਸ਼ਹੀਦਾਂ ਨੂੰ ਯਾਦ ਕੀਤਾ ਅਤੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਬਹਾਦਰੀ ਹਰ ਦਿਨ ਦੇਸ਼ਵਾਸੀਆਂ ਨੂੰ ਪ੍ਰੇਰਿਤ ਕਰਦੀ ਹੈ।ਅਸੀ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਬਲੀਦਾਨਾਂ ਨੂੰ ਯਾਦ ਕਰਦੇ ਹਾਂ।ਅਸੀ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਬਹਾਦਰੀ ਨੂੰ ਯਾਦ ਕਰਦੇ ਹਾਂ।ਅੱਜ ਕਰਗਿਲ ਵਿਜੈ ਦਿਵਸ ਦੇ ਮੌਕੇ ਤੇ ਅਸੀ ਉਨ੍ਹਾਂ ਸਾਰੀਆਂ ਨੂੰ ਸ਼ਰਧਾਂਜਲੀ ਭੇਂਟ ਕਰਦੇ ਹਾਂ,ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਦੇਸ਼ ਦੀ ਰੱਖਿਆ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਕਰਗਿਲ ਵਿੱਚ ਆਪਣੇ ਆਪ ਨੂੰ ਕੁਰਬਾਨ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਅਦਿ ਨਾਰੀਆਂ ਦੇ ਨਾਲ ਪੂਰਾ ਜਲੌਖਾਨਾ ਚੌਂਕ ਦੇਸ਼ ਭਗਤੀ ਦੇ ਰੰਗ ਵਿੱਚ ਰੰਗ ਗਿਆ।ਇਸ ਮੌਕੇ ਤੇ ਸਾਬਕਾ ਚੇਅਰਮੈਨ ਅਤੇ ਭਾਜਪਾ ਦੇ ਜਿਲ੍ਹਾ ਉਪ ਪ੍ਰਧਾਨ ਜਥੇਦਾਰ ਰਣਜੀਤ ਸਿੰਘ ਖੋਜੇਵਾਲ ਨੇ ਜਲੋਖਾਨਾ ਚੋਂਕ ਵਿੱਖੇ ਕਾਰਗਿਲ ਸ਼ਹੀਦ ਡਿਪਟੀ ਕਮਾਂਡੈਂਟ ਮਹਿੰਦਰਰਾਜ ਨੂੰ ਸ਼ਰਧਾਂਜਲੀ ਦਿੰਦੇ ਹੋਏ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂਨੂੰ ਸਲਾਮ ਕਰਦਾ ਹਾਂ,ਕਾਰਗਿਲ ਲੜਾਈ ਦੇ ਦੌਰਾਨ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਸਾਹਸ ਅਤੇ ਪਰਾਕਰਮ ਅਮਰ ਹੈ।ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਵੀਰਤਾਪੂਰਣ ਕਾਰਜ ਨੂੰ ਰਾਸ਼ਟਰ ਦੇ ਇਤਹਾਸ ਵਿੱਚ ਉਨ੍ਹਾਂ ਪਲਾਂ ਨੂੰ ਯਾਦ ਕਰਦੀ ਰਹੇਂਗੀ।ਉਨ੍ਹਾਂਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਨਾਇਕ ਕਦੇ ਨਹੀਂ ਮਰਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਜੇਕਰ ਅਜਿਹਾ ਹੁੰਦਾ ਹੈ,ਤਾਂ ਉਹ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਦਿਲਾਂ ਵਿੱਚ ਜਿੰਦਾ ਰਹਿੰਦੇ ਹਨ।ਰਣਜੀਤ ਸਿੰਘ ਖੋਜੇਵਾਲ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ 23 ਸਾਲ ਪਹਿਲਾ ਪਾਕ ਦੇ ਨਾਪਾਕ ਇਰਾਦੀਆਂ ਨੂੰ ਕੁਚਲਦੇ ਹੋਏ ਹਿੰਦ ਫੌਜ ਦੇ ਸ਼ੁਰਵੀਰਾ ਨੇ 26 ਜੁਲਾਈ ਨੂੰ ਕਾਰਗਿਲ ਵਾਰ ਵਿੱਚ ਦੁਸ਼ਮਨਾਂ ਨੂੰ ਆਪਣੀ ਸਰਹਦ ਤੋਂ ਖਦੇੜ ਕੇ ਬਹਾਦਰੀ ਦੀ ਇਬਾਰਤ ਆਪਣੇ ਨਾਮ ਲਿਖੀ ਸੀ।14 ਮਈ 1999 ਤੋਂ 26 ਜੁਲਾਈ 1999 ਤੱਕ ਲੜੀ ਇਸ ਅਘੋਸ਼ਿਤ ਲੜਾਈ ਵਿੱਚ ਪੰਜਾਬ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਦੇ 66 ਦੇ ਕਰੀਬ ਸ਼ੁਰਵਿਰਾ ਨੇ ਸ਼ਹਾਦਤ ਦਾ ਜਾਮ ਪ੍ਰੀਤਮ ਸੀ।ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਜਿਲ੍ਹਾ ਕਪੂਰਥਲਾ ਦੇ ਕਈ ਬਹਾਦਰਾਂ ਨੇ ਵੀਰਗਤੀ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕੀਤੀ ਸੀ।ਹਾਲਾਂਕਿ ਕਾਰਗਿਲ ਆਪਰੇਸ਼ਨ ਵਿੱਚ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਵੱਖ ਵੱਖ ਕੋਨੇ ਦੇ ਜਵਾਨਾਂ ਨੇ ਆਪਣੇ ਸੀਨੇ ਉੱਤੇ ਦੁਸ਼ਮਨਾਂ ਦੀਆਂ ਗੋਲੀਆਂ ਝੇਲਕੇ ਸ਼ਹਾਦਤ ਦਾ ਜਾਮ ਪੀਤਾ ਸੀ।ਪਰ ਇਸ ਆਪਰੇਸ਼ਨ ਵਿੱਚ ਪੰਜਾਬ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਦੇ ਜਵਾਨਾਂ ਨੇ ਵੀ ਆਪਣੀ ਬਹਾਦਰੀ ਦੇ ਕਾਰਨਾਮੇ ਦਿਖਾ ਕੇ ਦੁਨੀਆਂ ਨੂੰ ਉਂਗਲੀ ਤਲੇ ਦੰਦ ਦਬਾਉਣ ਨੂੰ ਮਜਬੂਰ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਸੀ।ਉਨ੍ਹਾਂਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਭਾਰਤੀ ਫੌਜ ਨੇ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਦੀ ਫੌਜ ਨੂੰ ਮੁੰਹ ਤੋੜ ਜਬਾਬ ਦਿੱਤਾ ਅਤੇ 26 ਜੁਲਾਈ 1999 ਨੂੰ ਭਾਰਤੀ ਫੌਜ ਨੇ ਕਾਰਗਿਲ ਦੀ ਟਾਇਗਿਰ ਹਿੱਲ ਤੇ ਤਿਰੰਗਾ ਲਹਿਰਾ ਕੇ ਕਾਰਗਿਲ ਦੀਆ ਪਹਾੜੀਆਂ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਕੱਬਜੇ ਵਿੱਚ ਲਿਆ ਸੀ।ਖੋਜੇਵਾਲ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਦੇਸ਼ ਲਈ ਹੱਸ ਕੇ ਆਪਣੀ ਜਾਨ ਕੁਰਬਾਨ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਬਹਾਦਰਾਂ ਦੀ ਬਦੋਲਤ ਹੀ ਅੱਜ ਅਸੀਂ ਆਪਣੇ ਘਰਾਂ ਵਿਚ ਸੁਰੱਖਿਅਤ ਹਾਂ।ਸਲਾਮ ਹੈ ਅਜਿਹੇ ਬਹਾਦਰਾਂ ਨੂੰ ਜਿੰਨ੍ਹਾਂ ਲਈ ਦੇਸ਼ ਤੋਂ ਵੱਧ ਕੁਝ ਵੀ ਨਹੀਂ ਹੈ,ਪੰਜਾਬ ਦੀ ਧਰਤੀ ਨੇ ਅਜਿਹੇ ਸੂਰਮੇ ਵੀ ਪੈਦਾ ਕੀਤੇ ਹਨ ਜੋ ਸਮਾਂ ਆਉਣ ਤੇ ਦੇਸ਼ ਦੀ ਆਨ,ਬਾਨ ਅਤੇ ਸ਼ਾਨ ਦੀ ਖ਼ਾਤਰ ਆਪਣੀਆਂ ਜਾਨਾਂ ਕੁਰਬਾਨ ਕਰਨ ਤੋਂ ਪਿੱਛੇ ਨਹੀਂ ਹਟਦੇ।ਕਾਰਗਿਲ ਦੀ ਜੰਗ ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਪੁੱਤਰਾਂ ਦੀ ਬਹਾਦਰੀ ਦੀ ਜਿਉਂਦੀ ਜਾਗਦੀ ਮਿਸਾਲ ਹੈ।ਇਤਹਾਸ ਗਵਾਹ ਹੈ ਕਿ ਇਸ ਲੜਾਈ ਵਿੱਚ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਨੂੰ ਧੂੜ ਚੇਤਾਉਣ ਵਿੱਚ ਸੂਬੇ ਦੇ 66 ਜਵਾਨਾਂ ਨੇ ਆਪਣੀ ਜਾਨ ਕੁਰਬਾਨ ਕਰ ਦਿੱਤੀ।ਖੋਜੇਵਾਲ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਕਾਰਗਿਲ ਜੰਗ ਨੂੰ ਲਗਭਗ 23 ਸਾਲ ਬੀਤ ਚੁੱਕੇ ਹਨ।ਅੱਜ ਪੂਰਾ ਦੇਸ਼ ਵਿਜੈ ਦਿਵਸ ਦੀ ਸਾਲ ਗਿਰਾਹ ਮਨਾ ਰਿਹਾ ਹੈ।ਇਸ ਮੌਕੇ ਭਾਜਪਾ ਦੇ ਸੂਬਾ ਕਾਰਜਕਾਰਨੀ ਮੈਂਬਰ ਯੱਗ ਦੱਤ ਐਰੀ,ਸੂਬਾ ਮੈਡੀਕਲ ਸੈੱਲ ਦੇ ਕਨਵੀਨਰ ਡਾ:ਰਣਵੀਰ ਕੌਸ਼ਲ,ਸਾਬਕਾ ਕੌਂਸਲਰ ਰਜਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਧੰਜਲ,ਯੁਵਾ ਮੋਰਚਾ ਦੇ ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਜਨਰਲ ਸਕੱਤਰ ਵਿਵੇਕ ਸਿੰਘ ਸੰਨੀ ਬੈਂਸ,ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਮੀਤ ਪ੍ਰਧਾਨ ਜਗਦੀਸ਼ ਸ਼ਰਮਾ,ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਮੀਤ ਪ੍ਰਧਾਨ ਅਸ਼ੋਕ ਮਾਹਲਾ,ਕਪਿਲ ਧੀਰ,ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਮੀਤ ਪ੍ਰਧਾਨ ਪਵਨ ਧੀਰ ਆਦਿ ਹਾਜ਼ਰ ਸਨ।

Gurbhej Singh Anandpuri
Author: Gurbhej Singh Anandpuri

ਮੁੱਖ ਸੰਪਾਦਕ

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

FOLLOW US

TRENDING NEWS

Advertisement

GOLD & SILVER PRICE

× How can I help you?