Home » ਰਾਸ਼ਟਰੀ » ਡਾ: ਹਰਸ਼ਵਰਧਨ ਨੇ ਬਾਬਾ ਰਾਮਦੇਵ ਨੂੰ ਲਿਖੀ ਚਿੱਠੀ, ਕਿਹਾ- ਤੁਹਾਡੇ ਬਿਆਨ ਨੇ ਕੋਰੋਨਾ ਯੋਧਿਆਂ ਦਾ ਅਪਮਾਨ ਕੀਤਾ ਹੈ

ਡਾ: ਹਰਸ਼ਵਰਧਨ ਨੇ ਬਾਬਾ ਰਾਮਦੇਵ ਨੂੰ ਲਿਖੀ ਚਿੱਠੀ, ਕਿਹਾ- ਤੁਹਾਡੇ ਬਿਆਨ ਨੇ ਕੋਰੋਨਾ ਯੋਧਿਆਂ ਦਾ ਅਪਮਾਨ ਕੀਤਾ ਹੈ

21
स्वास्थ्य मंत्री ने योगगुरु रामदेव को चिट्ठी लिखकर बयान वापसी के लिए कहा.

ਸਿਹਤ ਮੰਤਰੀ ਨੇ ਯੋਗਗੁਰੂ ਰਾਮਦੇਵ ਨੂੰ ਇਕ ਪੱਤਰ ਲਿਖਿਆ ਅਤੇ ਉਸ ਨੂੰ ਬਿਆਨ ਵਾਪਸ ਕਰਨ ਲਈ ਕਿਹਾ।

ਐਲੋਪੈਥੀ ਦਵਾਈ ਦੇ ਬਿਆਨ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਅੱਜ ਕੇਂਦਰੀ ਸਿਹਤ ਮੰਤਰੀ ਨੇ ਇੰਡੀਅਨ ਮੈਡੀਕਲ ਐਸੋਸੀਏਸ਼ਨ ਅਤੇ ਯੋਗਗੁਰੂ ਰਾਮਦੇਵ ਦਰਮਿਆਨ ਚੱਲ ਰਹੀ ਲੜਾਈ ਵਿਚ ਦਖਲ ਦਿੱਤਾ ਹੈ। ਉਸਨੇ ਯੋਗਾ ਅਧਿਆਪਕ ਰਾਮਦੇਵ ਨੂੰ ਇੱਕ ਪੱਤਰ ਲਿਖਿਆ ਹੈ ਅਤੇ ਉਸਨੂੰ ਆਪਣਾ ਬਿਆਨ ਵਾਪਸ ਲੈਣ ਲਈ ਕਿਹਾ ਹੈ।

ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ. ਹੁਣ ਕੇਂਦਰੀ ਸਿਹਤ ਮੰਤਰੀ ਡਾ: ਹਰਸ਼ਵਰਧਨ ਨੇ ਯੋਗਗੁਰੂ ਰਾਮਦੇਵ ਅਤੇ ਇੰਡੀਅਨ ਮੈਡੀਕਲ ਐਸੋਸੀਏਸ਼ਨ ਦੇ ਵਿਚ ਆਯੋਜਿਤ ਕੀਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਐਲੋਪੈਥੀ ਥੈਰੇਪੀ ਸੰਬੰਧੀ ਬਿਆਨ ਵਿਚ ਦਖਲ ਦਿੱਤਾ ਹੈ। ਉਹ ਇਸ ਮਾਮਲੇ ‘ਤੇ ਯੋਗਗੁਰੂ ਰਾਮਦੇਵ ਨੂੰ ਪੱਤਰ ਲਿਖ ਰਹੇ ਹਨ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਆਪਣਾ ਇਤਰਾਜ਼ਯੋਗ ਬਿਆਨ ਵਾਪਸ ਲੈਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਯੋਗ ਗੁਰੂ ਰਾਮਦੇਵ ਨੂੰ ਲਿਖੇ ਦੋ ਪੰਨਿਆਂ ਦੇ ਪੱਤਰ ਵਿੱਚ, ਡਾ ਹਰਸ਼ਵਰਧਨ ਨੇ ਸਪੱਸ਼ਟ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਕਿਹਾ ਹੈ ਕਿ -‘ ਸਾਰੇ ਦੇਸ਼ ਵਾਸੀਆਂ ਲਈ, ਕੋਰੋਨਾ ਵਿਰੁੱਧ ਲੜਨ ਵਾਲੇ ਡਾਕਟਰ ਅਤੇ ਹੋਰ ਸਿਹਤ ਕਰਮਚਾਰੀ ਸ਼ਰਧਾਲੂ ਹਨ। ਅਜਿਹੀ ਸਥਿਤੀ ਵਿੱਚ, ਬਾਬਾ ਰਾਮਦੇਵ ਜੀ ਦੇ ਬਿਆਨ ਨੇ ਕੋਰੋਨਾ ਯੋਧਿਆਂ ਦਾ ਨਿਰਾਦਰ ਕਰਦਿਆਂ ਦੇਸ਼ ਦੀਆਂ ਭਾਵਨਾਵਾਂ ਨੂੰ ਡੂੰਘੀ ਠੇਸ ਪਹੁੰਚਾਈ ਹੈ। ਪਤੰਜਲੀ ਦਾ ਸਪਸ਼ਟੀਕਰਨ ਕਾਫ਼ੀ ਨਹੀਂ ਹੈ ਸਿਹਤ ਮੰਤਰੀ ਨੇ ਆਪਣੇ ਪੱਤਰ ਵਿੱਚ ਲਿਖਿਆ ਹੈ ਕਿ ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਨੂੰ ਇਸ ਮਾਮਲੇ ‘ਤੇ ਜਾਰੀ ਕੀਤਾ ਸਪਸ਼ਟੀਕਰਨ ਲੋਕਾਂ ਦੀਆਂ ਸੱਟ ਲੱਗੀਆਂ ਭਾਵਨਾਵਾਂ ਨੂੰ ਠੀਕ ਕਰਨ ਲਈ ਨਾਕਾਫੀ ਸੀ। ਰਾਮਦੇਵ ਦੇ ਬਿਆਨ ਦਾ ਹਵਾਲਾ ਦਿੰਦਿਆਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਲਿਖਿਆ ਕਿ – ‘ਇਹ ਕਹਿਣਾ ਤੁਹਾਡਾ ਬਹੁਤ ਮੰਦਭਾਗਾ ਹੈ ਕਿ ਐਰੋਪੈਥੀ ਦੀ ਦਵਾਈ ਖਾਣ ਕਾਰਨ ਲੱਖਾਂ ਕੋਰੋਨਾ ਮਰੀਜ਼ਾਂ ਦੀ ਮੌਤ ਹੋ ਗਈ। ਸਾਨੂੰ ਇਹ ਨਹੀਂ ਭੁੱਲਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਕਿ ਕੋਰੋਨਾ ਮਹਾਂਮਾਰੀ ਵਿਰੁੱਧ ਇਹ ਲੜਾਈ ਸਿਰਫ ਸਮੂਹਕ ਯਤਨਾਂ ਨਾਲ ਜਿੱਤੀ ਜਾ ਸਕਦੀ ਹੈ. ਉਸਨੇ ਇਹ ਵੀ ਯਾਦ ਦਿਵਾਇਆ ਕਿ ਕੋਰੋਨਾ ਵਿਰੁੱਧ ਇਸ ਲੜਾਈ ਵਿਚ ਭਾਰਤ ਸਮੇਤ ਦੁਨੀਆ ਭਰ ਦੇ ਕਈ ਡਾਕਟਰਾਂ ਅਤੇ ਸਿਹਤ ਕਰਮਚਾਰੀਆਂ ਨੇ ਆਪਣੀਆਂ ਜਾਨਾਂ ਕੁਰਬਾਨ ਕੀਤੀਆਂ ਹਨ।

ਸਾਰੇ ਦੇਸ਼ ਵਾਸੀਆਂ ਲਈ ਦਿਨ-ਰਾਤ # COVID19 ਦੇ ਵਿਰੁੱਧ ਲੜ ਰਹੇ ਡਾਕਟਰਾਂ ਅਤੇ ਹੋਰ ਸਿਹਤ ਕਰਮਚਾਰੀਆਂ ਲਈ ਸ਼ਾਨਦਾਰ ਹੈ.

ਬਾਬਾ @ ਯੋਗੀਰਿਸ਼ਰਾਮਦੇਵ ਜੀ ਦੇ ਬਿਆਨ ਨੇ ਕੋਰੋਨਾ ਯੋਧਿਆਂ ਦੀ ਬੇਅਦਬੀ ਕੀਤੀ ਅਤੇ ਦੇਸ਼ ਦੀਆਂ ਭਾਵਨਾਵਾਂ ਨੂੰ ਠੇਸ ਪਹੁੰਚਾਈ। ਮੈਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਪੱਤਰ ਲਿਖਿਆ ਅਤੇ ਆਪਣਾ ਇਤਰਾਜ਼ਯੋਗ ਬਿਆਨ ਵਾਪਸ ਲੈਣ ਲਈ ਕਿਹਾ। pic.twitter.com/QBXCdaRQb1 – ਡਾ ਹਰਸ਼ ਵਰਧਨ (@drharshvardhan) 23 ਮਈ, 2021

ALSO READ- Black Fungus: ਬੰਗਲੁਰੂ ਵਿੱਚ ਜਾਨਲੇਵਾ ਫੰਗਸ ਦੇ 500 ਮਰੀਜ਼, ਬਿਸਤਰੇ ਹਸਪਤਾਲ ਵਿੱਚ ਡਿੱਗਣੇ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਗਏ ਸਿਹਤ ਮੰਤਰੀ ਨੇ ਕਿਹਾ- ‘ਤੁਹਾਡਾ ਬਿਆਨ ਮੰਦਭਾਗਾ ਹੈ’ ਡਾਕਟਰ ਹਰਸ਼ ਵਰਧਨ ਨੇ ਸਿੱਧਾ ਲਿਖਿਆ ਹੈ ਕਿ – ‘ਕੋਰੋਨਾ ਦੇ ਇਲਾਜ ਵਿੱਚ ਐਲੋਪੈਥੀ ਥੈਰੇਪਿਸਟ ਵੱਲੋਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ‘ਤਮਾਸ਼ਾ’ ਕਰਨ ਲਈ. ‘ਵਿਅਰਥ’ ਅਤੇ ‘ਦੀਵਾਲੀਆਪਨ’ ਕਹਿਣਾ ਮੰਦਭਾਗਾ ਹੈ. ਅੱਜ, ਲੱਖਾਂ ਲੋਕ ਠੀਕ ਹੋ ਰਹੇ ਹਨ ਅਤੇ ਘਰ ਜਾ ਰਹੇ ਹਨ. ਜੇ ਦੇਸ਼ ਵਿਚ ਕੋਰੋਨਾ ਦੀ ਮੌਤ ਦਰ ਸਿਰਫ 1.13 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਹੈ ਅਤੇ ਵਸੂਲੀ ਦੀ ਦਰ 88 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਤੋਂ ਵੱਧ ਹੈ, ਤਾਂ ਇਸਦੇ ਪਿੱਛੇ ਐਲੋਪੈਥੀ ਅਤੇ ਇਸਦੇ ਡਾਕਟਰਾਂ ਦਾ ਮਹੱਤਵਪੂਰਣ ਯੋਗਦਾਨ ਹੈ. ਸਿਹਤ ਮੰਤਰੀ ਨੇ ਲਿਖਿਆ ਹੈ ਕਿ ਯੋਗਗੁਰੂ ਰਾਮਦੇਵ ਇਕ ਜਨਤਕ ਜੀਵਨ ਵਿਚ ਜੀ ਰਹੇ ਵਿਅਕਤੀ ਹਨ, ਅਜਿਹੇ ਵਿਚ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਬਿਆਨ ਮਹੱਤਵਪੂਰਣ ਹੈ. ਕਿਸੇ ਵੀ ਮੁੱਦੇ ‘ਤੇ, ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਸਮੇਂ ਅਤੇ ਹਾਲਾਤਾਂ ਨੂੰ ਵੇਖਦਿਆਂ ਬਿਆਨ ਦੇਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ. ਉਸ ਦਾ ਬਿਆਨ ਡਾਕਟਰਾਂ ਦੀ ਯੋਗਤਾ ਅਤੇ ਯੋਗਤਾ ‘ਤੇ ਸਵਾਲ ਖੜ੍ਹੇ ਕਰਨ ਨਾਲ ਕੋਰੋਨਾ ਵਿਰੁੱਧ ਸਾਡੀ ਲੜਾਈ ਨੂੰ ਕਮਜ਼ੋਰ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹੈ.
ਰਾਮਦੇਵ ਨੂੰ ਬਿਆਨ ਵਾਪਸ ਲੈਣ ਲਈ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਸੀ। ਪੱਤਰ ਦੇ ਅਖੀਰ ਵਿੱਚ ਸਿਹਤ ਮੰਤਰੀ ਨੇ ਲਿਖਿਆ ਹੈ ਕਿ ਪਤੰਜਲੀ ਦੇ ਸਪਸ਼ਟੀਕਰਨ ਵਿੱਚ, ਸਿਰਫ ਇਹੀ ਕਹੋ ਕਿ ਤੁਹਾਡਾ ਇਰਾਦਾ ਆਧੁਨਿਕ ਵਿਗਿਆਨ ਅਤੇ ਚੰਗੇ ਡਾਕਟਰਾਂ ਦੇ ਵਿਰੁੱਧ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਇਹ ਕਾਫ਼ੀ ਨਹੀਂ ਹੈ. ਉਸਨੇ ਲਿਖਿਆ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਉਮੀਦ ਕਰਦਾ ਹੈ – ‘ਤੁਸੀਂ ਆਪਣਾ ਇਤਰਾਜ਼ਯੋਗ ਅਤੇ ਮੰਦਭਾਗਾ ਬਿਆਨ ਪੂਰੇ ਧਿਆਨ ਨਾਲ ਵਾਪਸ ਲਓਗੇ, ਗੰਭੀਰਤਾ ਨਾਲ ਇਸ’ ਤੇ ਵਿਚਾਰ ਕਰਨਗੇ ਅਤੇ ਕੋਰੋਨਾ ਯੋਧਿਆਂ ਦੀ ਭਾਵਨਾ ਦਾ ਸਤਿਕਾਰ ਕਰੋਗੇ ‘। ਇਹ ਵੀ ਪੜ੍ਹੋ- ਭਾਰਤ ਵਧੇਰੇ ਪ੍ਰਭਾਵਸ਼ਾਲੀ ਅਤੇ ਅਨੁਕੂਲ ਕੋਰੋਨਾ ਟੀਕਾ ਵਿਕਸਿਤ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹੈ, ਥੋੜਾ ਇੰਤਜ਼ਾਰ ਕਰਨਾ ਪਏਗਾ ਵਿਵਾਦ ਕੀ ਸੀ? ਇੰਡੀਅਨ ਮੈਡੀਕਲ ਐਸੋਸੀਏਸ਼ਨ (ਆਈ.ਐੱਮ.ਏ.) ਨੇ ਯੋਗ ਗੁਰੂ ਬਾਬਾ ਰਾਮਦੇਵ ਦੇ ਉਸ ਬਿਆਨ ‘ਤੇ ਨਾਰਾਜ਼ਗੀ ਜ਼ਾਹਰ ਕੀਤੀ ਹੈ ਜਿਸ ਵਿਚ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਐਲੋਪੈਥੀ ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਗੱਲ ਕੀਤੀ ਹੈ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਆਈਐਮਏ ਨੇ ਕੇਂਦਰੀ ਸਿਹਤ ਮੰਤਰੀ ਡਾ: ਹਰਸ਼ਵਰਧਨ ਤੋਂ ਵੀ ਮੰਗ ਕੀਤੀ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਰਾਮਦੇਵ ਖਿਲਾਫ ਕਾਰਵਾਈ ਕਰੇ। ਦਰਅਸਲ, ਰਾਮਦੇਵ ਦੀ ਇੱਕ ਵੀਡੀਓ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ‘ਤੇ ਚੱਲ ਰਹੀ ਹੈ, ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਉਸਨੇ ਕਥਿਤ ਤੌਰ’ ਤੇ ਐਲੋਪੈਥੀ ਦੇ ਵਿਰੁੱਧ ਬੋਲਿਆ ਹੈ। ਇਸ ਸੰਦਰਭ ਵਿੱਚ, ਮੈਡੀਕਲ ਐਸੋਸੀਏਸ਼ਨ ਨੇ ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਨੂੰ ਇੱਕ ਪ੍ਰੈਸ ਬਿਆਨ ਜਾਰੀ ਕਰਕੇ ਮੰਗ ਕੀਤੀ ਸੀ ਕਿ ਕੇਂਦਰੀ ਸਿਹਤ ਮੰਤਰੀ ਜਾਂ ਤਾਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਦੋਸ਼ਾਂ ਨੂੰ ਸਵੀਕਾਰ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਆਧੁਨਿਕ ਸਿਹਤ ਸਹੂਲਤਾਂ ਨੂੰ ਖ਼ਤਮ ਕਰੇ ਜਾਂ ਮਹਾਂਮਾਰੀ ਰੋਗ ਐਕਟ ਤਹਿਤ ਉਨ੍ਹਾਂ ਖ਼ਿਲਾਫ਼ ਕੇਸ ਦਰਜ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇ ਅਤੇ ਮੁਕੱਦਮਾ ਚਲਾਇਆ ਜਾਵੇ। ਫਿਲਹਾਲ ਸਿਹਤ ਮੰਤਰੀ ਨੇ ਯੋਗਗੁਰੂ ਰਾਮਦੇਵ ਨੂੰ ਇਸ ਮਾਮਲੇ ਵਿਚ ਬਿਆਨ ਵਾਪਸ ਲੈਣ ਲਈ ਕਿਹਾ ਹੈ।

.
Gurbhej Singh Anandpuri
Author: Gurbhej Singh Anandpuri

ਮੁੱਖ ਸੰਪਾਦਕ

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

FOLLOW US

TRENDING NEWS

Advertisement

GOLD & SILVER PRICE

× How can I help you?