ਜਲੰਧਰ ‘ਚ ਥਾਣੇਦਾਰ ਨਾਲ ਝਗੜੇ ‘ਚ ਬੈਂਕ ਮੁਲਾਜ਼ਮ ਦੀ ਮੌਤ, ਲੋਕਾਂ ਵਲੋਂ ਰੋਡ ਜਾਮ

14

ਜਲੰਧਰ ਦੇ ਗੜ੍ਹਾ ਸਥਿਤ ਗੁਰੂ ਦੀਵਾਨ ਨਗਰ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਸੜਕ ਜਾਮ ਕਰ ਦਿੱਤੀ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੋਸ਼ ਲਾਇਆ ਕਿ ਪੁਲਿਸ ਦੇ ਏਐਸਆਈ ਨੇ ਗੁਆਂਢ ਵਿੱਚ ਰਹਿਣ ਵਾਲੇ ਪੱਕਾ ਬਾਗ ਕੋਆਪ੍ਰੇਟਿਵ ਸੁਸਾਇਟੀ ਦੇ ਸਕੱਤਰ ਨਾਲ ਝਗੜਾ ਕੀਤਾ। ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਧਮਕੀ ਦਿੰਦੇ ਹੋਏ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਧੱਕਾ ਮਾਰਿਆ ਗਿਆ, ਜਿਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਉਹ ਹੇਠਾਂ ਡਿੱਗ ਪਏ ਅਤੇ ਮੌਤ ਹੋ ਗਈ।

ਸੜਕ ਜਾਮ ਹੋਣ ਦੀ ਸੂਚਨਾ ਮਿਲਦੇ ਹੀ ਪੁਲਿਸ ਅਧਿਕਾਰੀ ਮੌਕੇ ‘ਤੇ ਪਹੁੰਚੇ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਪਰਿਵਾਰਕ ਮੈਂਬਰਾਂ ਨੂੰ ਥਾਣੇ ਬੁਲਾ ਕੇ ਕੇਸ ਦਰਜ ਕਰਨ ਲਈ ਕਿਹਾ। ਜਿਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਪਰਿਵਾਰ ਵਾਲਿਆਂ ਨੇ ਜਾਮ ਖੋਲ੍ਹ ਦਿੱਤਾ। ਹਾਲਾਂਕਿ, ਉਨ੍ਹਾਂ ਚਿਤਾਵਨੀ ਦਿੱਤੀ ਕਿ ਜੇ ਇਨਸਾਫ ਨਾ ਮਿਲਿਆ ਤਾਂ ਉਹ ਸਿੱਧਾ ਹਾਈਵੇ ਨੂੰ ਜਾਮ ਕਰ ਦੇਣਗੇ।

ਪਰਿਵਾਰਕ ਮੈਂਬਰਾਂ ਅਨੁਸਾਰ ਅਸ਼ਵਨੀ ਕੁਮਾਰ ਅਤੇ ਥਾਣਾ ਡਿਵੀਜ਼ਨ 6 ਵਿੱਚ ਤਾਇਨਾਤ ਪੁਲਿਸ ਦੇ ਏਐਸਆਈ ਇੱਕੋ ਇਲਾਕੇ ਵਿੱਚ ਰਹਿੰਦੇ ਹਨ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਗਲੀ ਵਿੱਚ ਕਿਸੇ ਦੀ ਮੌਤ ਹੋ ਗਈ ਸੀ। ਉਸ ਘਰ ਵਿੱਚ ਕੋਈ ਉਸਨੂੰ ਮਿਲਣ ਆਇਆ ਸੀ ਅਤੇ ਉਸਦੀ ਗੱਡੀ ਬਾਹਰ ਖੜ੍ਹੀ ਸੀ। ਜਦੋਂ ਏਐਸਆਈ ਡਿਊਟੀ ਤੋਂ ਪਰਤਿਆ ਤਾਂ ਉਸਨੇ ਉਸ ਗੱਡੀ ਨੂੰ ਹਟਾਉਣ ਲਈ ਕਹਿਣਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤਾ। ਉਸਨੇ ਪੁਲਿਸ ਦਾ ਗੁੱਸਾ ਦਿਖਾਉਂਦੇ ਹੋਏ ਉੱਚੀ ਆਵਾਜ਼ ਵਿੱਚ ਰੌਲਾ ਪਾਉਣਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਕਿ ਜੇ ਉਸਨੇ ਇਸਨੂੰ ਨਾ ਹਟਾਇਆ ਤਾਂ ਉਹ ਇਸਨੂੰ ਅੱਗ ਲਗਾ ਦੇਵੇਗਾ।

ਉਦੋਂ ਹੀ ਉਸ਼ਵਨੀ ਉੱਥੇ ਆਇਆ ਕਿਉਂਕਿ ਉਹ ਗੱਡੀ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਘਰ ਦੇ ਬਾਹਰ ਖੜ੍ਹੀ ਸੀ। ਉਸਨੇ ਏਐਸਆਈ ਨੂੰ ਸਮਝਾਇਆ ਕਿ ਗੁਆਂਢੀ ਦੇ ਘਰ ਮੌਤ ਹੋਈ ਹੈ ਅਤੇ ਕੋਈ ਉਸਨੂੰ ਮਿਲਣ ਆਇਆ ਸੀ। ਇਨਸਾਨੀਅਤ ਦੇ ਨਾਤੇ ਇਸਨੂੰ ਕੁਝ ਸਮੇਂ ਲਈ ਉੱਥੇ ਰਹਿਣ ਦਿਓ। ਏਐਸਆਈ ਇਸ ਬਾਰੇ ਅਸ਼ਵਨੀ ਨਾਲ ਹੀ ਭਿੜ ਗਿਆ। ਉਹ ਘਰ ਦੇ ਅੰਦਰ ਆਇਆ ਅਤੇ ਧਮਕੀਆਂ ਦੇਣ ਲੱਗਾ। ਉਸ ਨੇ ਫਿਰ ਉਸ ਧੱਕਾ ਦਿੱਤਾ, ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਅਸ਼ਵਨੀ ਹੇਠਾਂ ਡਿੱਗ ਪਿਆ ਅਤੇ ਉਸਦੇ ਸਿਰ ‘ਤੇ ਸੱਟ ਲੱਗ ਗਈ।

ਪਰਿਵਾਰਕ ਮੈਂਬਰਾਂ ਅਨੁਸਾਰ ਜਦੋਂ ਏਐਸਆਈ ਨੇ ਅਸ਼ਵਨੀ ਨਾਲ ਹੱਥੋਪਾਈ ਕੀਤੀ ਤਾਂ ਉਸ ਦੀ ਧੀ ਵੀ ਉੱਥੇ ਮੌਜੂਦ ਸੀ। ਦੋਸ਼ ਹੈ ਕਿ ਏਐਸਆਈ ਨੇ ਉਸ ਨੂੰ ਧਮਕੀ ਵੀ ਦਿੱਤੀ ਕਿ ਜੇਕਰ ਉਹ ਇਸ ਬਾਰੇ ਕਿਸੇ ਨੂੰ ਦੱਸੇਗੀ ਤਾਂ ਚੰਗਾ ਨਹੀਂ ਹੋਵੇਗਾ। ਇਸ ਕਾਰਨ ਬੇਟੀ ਬਹੁਤ ਡਰ ਗਈ ਸੀ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਉਸਦੇ ਪਿਤਾ ਦੀ ਮੌਤ ਕਾਰਨ ਉਸਦੀ ਹਾਲਤ ਵਿਗੜ ਗਈ।

Gurbhej Singh Anandpuri
Author: Gurbhej Singh Anandpuri

ਮੁੱਖ ਸੰਪਾਦਕ

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

FOLLOW US

TRENDING NEWS

Advertisement

GOLD & SILVER PRICE

× How can I help you?