ਵਿਅਕਤੀ ਨੇ ਦੋ ਮਹੀਨੇ ਪਲਾਸਟਿਕ ਦੀ ਬੋਤਲ ‘ਚ ਫਸਾਈ ਰੱਖਿਆ ਪ੍ਰਾਈਵੇਟ ਪਾਰਟ, ਹੋਇਆ ਇਹ ਹਾਲ

17

ਇੱਕ ਹੈਰਾਨ ਕਰਨ ਵਾਲੀ ਘਟਨਾ ਸਾਹਮਣੇ ਆਈ ਹੈ।ਇੱਕ ਵਿਅਕਤੀ ਨੇ ਪਲਾਸਟਿਕ ਦੀ ਬੋਤਲ ਵਿੱਚ ਆਪਣਾ ਗੁਪਤ ਅੰਗ ਫਸਾ ਲਿਆ ਅਤੇ ਉਹ ਇਸੇ ਤਰ੍ਹਾਂ ਹਸਪਤਾਲ ਪਹੁੰਚਿਆ।

ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ: ਇੱਕ ਹੈਰਾਨ ਕਰਨ ਵਾਲੀ ਘਟਨਾ ਸਾਹਮਣੇ ਆਈ ਹੈ।ਇੱਕ ਵਿਅਕਤੀ ਨੇ ਪਲਾਸਟਿਕ ਦੀ ਬੋਤਲ ਵਿੱਚ ਆਪਣਾ ਗੁਪਤ ਅੰਗ ਫਸਾ ਲਿਆ ਅਤੇ ਉਹ ਇਸੇ ਤਰ੍ਹਾਂ ਹਸਪਤਾਲ ਪਹੁੰਚਿਆ।ਇਸ ਵਿਅਕਤੀ ਦਾ ਪ੍ਰਾਈਵੇਟ ਪਾਰਟ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਸੜਿਆ ਹੋਇਆ ਸੀ।

ਡਾਕਟਰਾਂ ਨੇ ਉਸ ਦੀ ਹਾਲਤ ‘ਤੇ ਚਿੰਤਾ ਜ਼ਾਹਰ ਕੀਤੀ। ਪ੍ਰਾਈਵੇਟ ਪਾਰਟ 2 ਮਹੀਨਿਆਂ ਤੋਂ ਪਲਾਸਟਿਕ ਦੀ ਬੋਤਲ ਵਿੱਚ ਫਸਿਆ ਹੋਇਆ ਸੀ।ਇਸ ਨਾਲ ਸਰੀਰ ਦੇ ਉਸ ਹਿੱਸੇ ਨੂੰ ਖੂਨ ਦੀ ਸਪਲਾਈ ਘੱਟ ਹੋ ਗਈ। ਵਿਅਕਤੀ ਮਾਨਸਿਕ ਰੋਗੀ ਹੈ। ਉਸਨੇ ਇਹ ਰਾਜ਼ ਦੂਜਿਆਂ ਤੋਂ ਦੋ ਮਹੀਨਿਆਂ ਲਈ ਲੁਕਾ ਕੇ ਰੱਖਿਆ। ਪਰ ਜਦੋਂ ਦਰਦ ਅਸਹਿ ਹੋ ਗਿਆ ਤਾਂ ਉਸਨੂੰ ਡਾਕਟਰ ਕੋਲ ਜਾਣ ਲਈ ਮਜਬੂਰ ਹੋਣਾ ਪਿਆ।
ਮੈਡੀਕਲ ਮਾਹਰਾਂ ਨੇ ਇਸ ਕੇਸ ਨੂੰ ਇੰਟਰਨੈਸ਼ਨਲ ਜਰਨਲ ਆਫ਼ ਸਰਜਰੀ ਕੇਸ ਰਿਪੋਰਟਸ ਵਿੱਚ ਪ੍ਰਕਾਸ਼ਤ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਇਸ ਅਧਿਐਨ ਨੂੰ ‘Penis Strangulation with a plastic bottleneck’ ਕਿਹਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਰਿਪੋਰਟ ਦੇ ਮੁੱਖ ਲੇਖਕ ਬੀਪੀ ਕੋਇਰਾਲਾ ਇੰਸਟੀਚਿਊਟ ਆਫ਼ ਹੈਲਥ ਸਾਇੰਸਿਜ਼, ਨੇਪਾਲ ਦੇ ਦੁਰਗਾ ਨੁਪਨੇ ਸਨ। ਰਿਪੋਰਟ ਵਿੱਚ, ਉਹ ਲਿਖਦੇ ਹਨ: “ਲਿੰਗ ਦਾ ਗਲਾ ਘੁੱਟਣਾ, ਇੱਕ ਸਰਜੀਕਲ ਐਮਰਜੈਂਸੀ, ਅਕਸਰ ਮਾਨਸਿਕ ਰੋਗਾਂ ਵਾਲੇ ਮਰੀਜ਼ਾਂ ਅਤੇ ਜਿਨਸੀ ਉਤਸ਼ਾਹ ਨੂੰ ਵਧਾਉਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਮਰੀਜ਼ਾਂ ਵਿੱਚ ਆਉਂਦੀ ਹੈ।” ਮਰੀਜ਼ਾਂ ਵੱਲੋਂ ਧਾਤੂ ਤੋਂ ਗੈਰ-ਧਾਤੂ ਤੱਕ ਪਲਾਸਟਿਕ ਦੀਆਂ ਬੋਤਲਾਂ ਵਰਗੀਆਂ ਸਮੱਗਰੀਆਂ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕੀਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ।ਸਫਲ ਇਲਾਜ ਲਈ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਕਾਰਕਾਂ ‘ਤੇ ਵਿਚਾਰ ਕੀਤਾ ਜਾਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ ਉਨ੍ਹਾਂ ਵਿੱਚ ਯੰਤਰਾਂ ਦੀ ਉਪਲਬਧਤਾ ਅਤੇ ਡਾਕਟਰ ਦੇ ਸਰਜੀਕਲ ਹੁਨਰ ਸ਼ਾਮਲ ਹਨ।”

ਉਹ ਅੱਗੇ ਕਹਿੰਦੇ ਹਨ: “ਇਸ ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ, ਇੱਕ 45 ਸਾਲਾ ਬਜ਼ੁਰਗ ਵਿਅਕਤੀ ਜਿਸਨੂੰ ਗੰਭੀਰ ਡਿਪਰੈਸ਼ਨ ਦੀ ਬਿਮਾਰੀ ਹੈ, ਨੇ ਐਮਰਜੈਂਸੀ ਵਿੱਚ ਦੋ ਮਹੀਨਿਆਂ ਦੇ ਲੰਮੇ ਸਮੇਂ ਦੇ ਨਾਲ ਪਲਾਸਟਿਕ ਦੀ ਬੋਤਲ ਨਾਲ ਲਿੰਗ ਘੁੱਟੀ ਰੱਖਿਆ।” ਗੁਪਤ ਅੰਗ ਦੀ ਕੁੱਲ ਦਿੱਖ ਨੇ ਐਡੀਮਾ ਅਤੇ ਪ੍ਰਫੁੱਲਤ ਵਾਧਾ ਦਰਸਾਇਆ ਹੈ।ਗੁਪਤ ਅੰਗ ਨੂੰ ਬੋਤਲ ਵਿਚੋਂ ਬਾਹਰ ਕੱਢਣ ਲਈ ਇੱਕ ਕੇਬਲ ਤਾਰ ਕਟਰ ਨਾਲ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕੀਤੀ ਗਈ। ਕਿਉਂਕਿ ਮਿਆਰੀ ਸਾਧਨ ਅਜਿਹਾ ਕਰਨ ਵਿੱਚ ਅਸਫਲ ਰਿਹਾ। ਇਸ ਮਗਰੋਂ ਉਸੇ ਦਿਨ ਮਰੀਜ਼ ਨੂੰ ਛੁੱਟੀ ਦੇ ਦਿੱਤੀ ਗਈ। ਹਾਲਾਂਕਿ, ਉਹ ਬਾਅਦ ਵਿੱਚ ਨਹੀਂ ਮਿਲਿਆ।

Gurbhej Singh Anandpuri
Author: Gurbhej Singh Anandpuri

ਮੁੱਖ ਸੰਪਾਦਕ

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

FOLLOW US

TRENDING NEWS

Advertisement

GOLD & SILVER PRICE

× How can I help you?